เคาะประตูจับ อดีตบัญชีสาวแสบยักยอกเงินบริษัทเกือบครึ่งล้าน หนีประกันตัว 9 ปี
![เคาะประตูจับ อดีตบัญชีสาวแสบยักยอกเงินบริษัทเกือบครึ่งล้าน หนีประกันตัว 9 ปี](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1581/7909598/newproject(375).jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
(28 ก.ย.62) พ.ต.ต.ณธัชพงศ์ สินสิริยานนท์ สว.กก. 2 บก.ป. พร้อมกำลังเจ้าหน้าที่ ได้จับกุม น.ส.พิมพ์พร อายุ 38 ปี จำเลยตาม หมายจับศาลอาญาธนบุรี ความผิดฐาน “ลักทรัพย์นายจ้าง” โดยขับกุมที่ห้องเช่า ม.1 ถ.บ้านฉะบัง ต.คลองนิยมยาตรา อ.บางบ่อ จ.สมุทรปราการ เมื่อวันที่ 27 ก.ย.2562
โดยเมื่อวันที่ 3 มิ.ย.2553 ผู้เสียหายซึ่งเป็นตัวแทนบริษัทผลิตผ้าม่านแห่งหนึ่ง เข้าแจ้งความต่อพนักงานสอบสวน สน.เพชรเกษม ว่าถูก น.ส.พิมพ์พร พนักงานบัญชีของบริษัท ขโมยเงินของบริษัทไปหลายครั้ง เป็นการกระทำผิดต่างกรรมต่างวาระกัน ทั้งหมดประมาณ 44 ครั้ง มูลค่าความเสียหายประมาณ 4 แสนบาท ซึ่งครั้งนั้น น.ส.พิมพ์พร ได้มาพบพนักงานสอบสวนเพื่อให้ปากคำ และได้ขอประกันตัวออกไป แต่ได้ตัดสินใจหลบหนี เนื่องจาก น.ส.พิมพ์พร พิจารณาแล้วว่า ตนเองจะต้องติดคุกนานอย่างแน่นอน หากถูกดำเนินคดีตามกฎหมาย น.ส.พิมพ์พร จึงหลบหนีไม่มาพบเจ้าหน้าที่ตำรวจ พนักงานสอบสวนจึงได้ขออนุญาตศาลอาญาธนบุรี เพื่อออกหมายจับ น.ส.พิมพ์พร
จากการสอบถาม น.ส.พิมพ์พร รับสารภาพว่าก่อเหตุดังกล่าวจริง แต่เนื่องจากช่วงเวลา ดังกล่าวตนมีปัญหาต้องใช้เงินและคิดว่าจะสามารถนำเงินมาคืนเข้าบัญชีของบริษัทในภายหลัง แต่มาถูกผู้บริหารจับได้เสียก่อน อย่างไรก็ตาม น.ส.พิมพ์พร ให้การภาคเสธ ว่าจานวน 44 ครั้ง ที่เงินของบริษัทฯหายไปนั้น มีบางจำนวนได้หายไปก่อนหน้าที่ตนจะเข้ามาทางานที่บริษัทแห่งนี้