PM 2.5: ฝุ่นกลืนกรุงเทพฯ อีกแล้ว ไม่กล้าหายใจ อาคารอีกมุมเมืองเลือนลาง
![PM 2.5: ฝุ่นกลืนกรุงเทพฯ อีกแล้ว ไม่กล้าหายใจ อาคารอีกมุมเมืองเลือนลาง](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1586/7930386/bangkok-pm25.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ฝุ่นละอองในอากาศขนาดไม่เกิน 2.5 ไมครอน หรือ PM 2.5 กลับมาอยู่ในระดับอันตรายในวันนี้ (22 ต.ค.) เมื่อเว็บไซต์วัดคุณภาพอากาศ aqicn.org เผยว่า ดัชนีคุณภาพอากาศในกรุงเทพมหานคร เมื่อเวลา 09.00 น. อยู่ที่ระดับ 163 ที่อันตรายต่อสุขภาพของมนุษย์ทุกคนแล้ว
นอกจากนี้เมื่อดูสภาพบรรยากาศด้วยสายตาพบว่า เมื่อมองไปยังอีกฝั่งหนึ่งของเมือง จะมองเห็นอาคารได้ค่อนข้างเลือนลาง อย่างเช่นเมื่อมองจากสถานีรถไฟฟ้าบีทีเอส อโศก ไปยังสถานีพร้อมพงษ์ และสถานีทองหล่อ พบว่าอาคารที่อยู่ในแถบทองหล่อและเอกมัยไม่ชัดเจนนัก
Sanook
ไม่ใช่แค่นั้นเมื่อมองจากอาคารในย่านทองหล่อ ไปยังอาคารที่ย่านพระราม 3 เรียกได้ว่าแทบมองไม่เห็นเช่นกัน
Sanook
อัลบั้มภาพ 5 ภาพ