"มารี เบิร์นเนอร์" เปิดหัวใจทุกซอกทุกมุม หลังคบหากับ "กัน นภัทร"
!["มารี เบิร์นเนอร์" เปิดหัวใจทุกซอกทุกมุม หลังคบหากับ "กัน นภัทร"](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1596/7980086/14---copy.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เป็นอีกคู่ที่หวานกันมากๆ สำหรับคู่ของนักแสดงสาว มารี เบิร์นเนอร์ และนักร้องเสียงดี กัน นภัทร ที่ต้องบอกเลยว่าตั้งแต่ทั้งคู่เปิดตัวคบกัน ทำเอามดขึ้นไอจีกันเลยทีเดียว ล่าสุด มารี เบิร์นเนอร์ มาเปิดใจผ่านทางรายการคุยแซ่บ SHOW ทางช่อง ONE31 ที่มี พีเค ปิยะวัฒน์ และ ธัญญ่า ธัญญาเรศ เป็นพิธีกร
ความรักตอนนี้เป็นยังไงบ้าง
มารี : "เหมือนเดิม มีความสุขดี"
ตอนแรกเกือบไม่ได้คบกัน เพราะอะไร?
มารี : "จริงๆ ตอนที่เริ่มทำความรู้จักกัน ก็จะมีช่วงที่เหมือนจะไม่ได้คบกัน จะไม่ได้ศึกษาดูใจกันต่อ เพราะว่าเรา 2 คนมีอะไรที่แตกต่างกันเยอะมาก แล้วมีจังหวะที่พี่กันแบบ เห้ย...หรือว่าเราไม่สู้ดี คือดูเหมือนว่าถ้าสองคนนี้จะคบกันเหมือนต้องปรับเปลี่ยนอะไรเยอะมาก อย่างเช่นไลฟ์สไตล์ในชีวิตประจำวัน พี่กันเป็นคนติดครอบครัว ติดบ้านไม่ค่อยเข้าสังคมเท่าไหร่ ทำงานเยอะ ส่วนเราเป็นคนชอบอยู่กับเพื่อน ชอบหาอะไรทำ"
มีใครเอาเรื่องไม่ดีของเราไปเล่าให้เขาฟังไหม?
มารี : "ก็มี ก็คิดว่ามันเป็นเรื่องปกติของทุกคู่อยู่แล้ว อย่างเช่นในเรื่องของความเจ้าชู้อย่างนี้ ได้รับมาทั้งสองฝ่ายเลย คือมีคนบอกว่ามารีเจ้าชู้นะ พี่กันเจ้าชู้นะ คือคนก็จะชอบเม้าท์มอย"
แล้วตอนที่คนเม้าท์ว่าเขาเจ้าชู้ เราเชื่อไหม?
มารี : "ก็ไม่นะ ส่วนตัวมีมุมมองในเรื่องของความรักว่า ใครจะทำตัวยังไงในแต่ละรีเลชั่นชิปมันไม่เหมือนกันอยู่แล้ว คือสองคนเจอกันเราไม่มีทางเป็นกับแฟนคนใดคนหนึ่งเหมือนกับเราเป็นอีกคนหนึ่ง เพราะฉะนั้นเรารู้สึกว่าเขาอาจจะไม่เจ้าชู้กับเราก็ได้ มันไม่สำคัญหรอกว่าเขาเคยเจ้าชู้กับใครมาก่อน"
เห็นตอนแรกบอกไม่อยากจะคบแฟนในวงการ?
มารี : "ใช่ คือรู้สึกว่าผู้ชายในวงการยุ่ง ไม่มีเวลา รู้สึกว่าถ้าเกิดดารากับดารามาคบกันมันจะหาเวลาที่จะใช้ร่วมกันยาก ตอนนี้ก็ยาก แต่ก็ขยันหาเวลามาเจอกัน"
แต่สุดท้ายก็เปิดใจคบกันเพราะอะไร?
มารี : "รู้สึกว่าคุยแล้วสบายใจ แล้วเขาเป็นคนที่พออยู่ด้วยแล้วตลก เขาเป็นคนสนุก แล้วเป็นผู้รับฟังที่ดี เวลามีเรื่องเครียดอะไรก็ให้คำแนะนำที่"
ตอนนั้นใครจีบใครก่อน?
มารี : "เขาจีบเรา ตอนแรกก็เหมือนไดเร็กต์เมสเสจมาเหมือนลองหยอดๆ มาว่าโสดหรือเปล่า"
มารี เบิร์นเนอร์ พูดเรื่องความรัก
พอเขามาจีบแรกๆ เราชอบไหม?
มารี : "ชอบนะ เป็นคู่ที่เคมีมันดีตั้งแต่แรกแล้ว มันเหมือนมีแรงดึงดูดบางอย่าง ไม่ใช่ว่าเลือกคนนี้เพราะว่ามีภาพพจน์หรือมีอะไรที่เราต้องการ แต่มันเป็นการที่คุยกันแล้วมันคลิก"
แล้วตอนที่กันมาจีบตอนนั้นโสดไหม?
มารี : "โสดค่ะ"
แต่ก็มีบางคนที่เม้าท์คบซ้อนหรือเปล่า เพิ่งเลิกกับแฟนไปได้ไม่นาน?
มารี : "คือไทม์ไลน์ของคนเก่ามันไม่ได้มีการออกสื่ออยู่แล้ว ด้วยความที่ไม่ได้เป็นคนในวงการ ก็ไม่ได้ประกาศหรือว่าลงรูปอะไรบ่อยที่จะประกาศชัดเจนว่าจบกัน กว่าที่จะพูดออกสื่อ พูดกับนักข่าวอันนั้นผ่านมาหลายเดือนแล้ว"
ทีมงานบอกว่าหน้าตาแบบนี้ก็ไม่ใช่สเปคของกัน?
มารี : "ใช่ค่ะ คือจริงๆ พี่กันเขาชอบผู้หญิงแต่งตัวเรียบๆ ชอบผู้หญิงหวาน แต่เราจะเป็นลุคแบบเปรี้ยวหน่อย แต่งตัว เข้าสังคม มันก็จะไม่ค่อยตรงกัน"
ตั้งแต่คบกันมามีกฎเหล็กไหม?
มารี : "ไม่ได้เชิงเป็นกฎหรอก เราก็เป็นคนตามใจแฟนอยู่แล้ว ก็เหมือนเกรงใจเขา ถามเขาก่อนว่ารูปนี้โป๊ไปไหม ถ้าเราใส่ชุดที่มันแหวกลึกหน่อย เราก็จะถามเขาก่อนว่าผ่านไหม"
อย่างบิกินี่ในสระเขาว่าไหม?
มารี : "ถ้าอยู่กับเขา เขาไม่ว่า ถ้าเขาไม่อยู่ก็เช็กนิดนึงว่าวันนี้แต่งตัวยังไง"
มันจะมีอยู่รูปนึงที่กันออกมาบ่น?
มารี : "อ่อ ชุดว่ายน้ำ อันนั้นไปเที่ยวทะเลกับเพื่อนผู้หญิง 2 คน ก็อยากลงบ้าง ก็ส่งไปขออนุญาตเขา เขาก็พูดว่าไม่ได้ไปทะเลบ่อยๆ ลงไปเถอะ เขาก็บ่นแบบแซวๆ แหละ"
ตอนนี้ทำช่องยูทูปด้วยกัน?
มารี : "ใช่ค่ะ ชื่อ ตามกันมา อยู่ในช่องของพี่กัน"
เจอพ่อแม่กันและกันแล้ว?
มารี : "ใช่ค่ะ ตอนเราเจอ เราไม่ได้เจอแค่พ่อแม่เขา เราเจอทั้งครอบครัวเขาพร้อมกันเลย ตอนแรกก็เกร็งไม่รู้ว่าเขาจะถูกใจไหม แล้วเราต้องทำตัวยังไง เริ่มพูดคุยยังไง แต่พอเจอเข้าจริงๆ ทุกคนน่ารักมาก"
ตอนคบกันสวีตตลอดเวลาไหม?
มารี : "ไม่ขนาดนั้น เถียงกันก็มี เทคแคร์กันก็มี แต่ส่วนใหญ่จะเหมือนเพื่อนกัน เพราะเขาจะมีความชอบแซว ชอบแบบแกล้ง"
แต่ก็จะมีบางคนบอกว่าสวีทเกินไป ไม่เหมาะสม เวลาเราเจอคำพูดแบบนี้เรารู้สึกอะไรไหม?
มารี : "ไม่สนใจ การที่เราออกสื่อ เราทำบล็อก จริงๆ สเต็ปที่เราทำมันก็มาจากแฟนคลับ จากคอมเมนต์ จากกระแสคนดูด้วยส่วนหนึ่ง"
ทำไมถึงเลือกผู้ชายคนนี้?
มารี : "จริงๆ ก็ไม่เชิงเลือกนะ คือไม่ได้มีตัวเลือกหลายๆ คน แต่แค่รู้สึกว่าเขาเป็นคนที่ทำให้เรามีความสุข สบายใจ ทำให้เรากระตือรือร้นในเรื่องของความรัก ว่าเราอยากทำให้มันดี เขาก็สามารถสนับสนุนเรา แล้วสามารถให้กำลังใจเราในเรื่องของการทำงานด้วย"
ติดตามรายการคุยแซ่บ Show ได้ทุกวันจันทร์-ศุกร์ 13.30-14.30 น. ทางช่อง one31 Facebook Page : คุยแซ่บShow รับชมย้อนหลังได้ที่ Youtube Channel : Orange Mama
อัลบั้มภาพ 14 ภาพ