ทูลกระหม่อมหญิงฯ ทรงขับร้อง-เต้นเพลงคริสต์มาส พร้อมอวยพรพสกนิกรชาวเน็ต
![ทูลกระหม่อมหญิงฯ ทรงขับร้อง-เต้นเพลงคริสต์มาส พร้อมอวยพรพสกนิกรชาวเน็ต](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1598/7991074/ubolratana-santaclaus.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี ทรงโพสต์อินสตาแกรมส่วนพระองค์วันนี้ (24 ธ.ค.) เป็นคลิปที่ทรงบันทึกภาพที่พระองค์ทรงขับร้องและเต้นเพลง Santa Claus Is Coming to Town (ซานตาคลอส อิส คัมมิง ทู ทาวน์)
โพสต์ดังกล่าว ทูลกระหม่อมหญิงฯ ทรงฉลองพระองค์สีแดงและเขียว ทั้งยังสวมพระมาลา (หมวก) ทรงแหลมสูง ขณะที่ฉลองพระบาทก็เป็นสีแดงและเขียวที่เข้ากับฉลองพระองค์อย่างมาก
เมื่อทรงขับร้องและเต้นจนจบเพลงแล้ว พระองค์รับสั่งออกมาด้วยสุรเสียงดังชัดเจน เพื่ออวยพรพสกนิกรฟอลโลเวอร์ ที่ติดตามพระองค์ว่า "Merry Christmas" (สุขสันต์วันคริสต์มาส) อีกด้วย