สิ้นแล้ว คุณหญิงสุภัจฉรี ภิรมย์ภักดี นายหญิงใหญ่แห่งบุญรอด สิริอายุ 88 ปี
![สิ้นแล้ว คุณหญิงสุภัจฉรี ภิรมย์ภักดี นายหญิงใหญ่แห่งบุญรอด สิริอายุ 88 ปี](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1598/7993046/singha(2).jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
(26 ธ.ค.62) มีรายงานว่า คุณหญิงสุภัจฉรี ภิรมย์ภักดี นายหญิงแห่งบริษัท บุญรอด บริวเวอรี่ จำกัด ถึงแก่กรรมเมื่อวันที่ 23 ธันวาคม 2562 ที่ผ่านมา โดยครอบครัวตั้งสวดพระอภิธรรมที่บ้านซอยเอกมัย (สุขุมวิท 63) ตั้งแต่เมื่อวันที่ 24 ธันวาคม ไปจนถึงวันที่ 29 ธันวาคม
สำหรับ คุณหญิงสุภัจฉรี เกิดเมื่อเดือนมกราคม พ.ศ. 2474 เป็นบุตรคนสุดท้อง จากจำนวนลูก 9 คน ของนายพิศาล และนางวิไล รัตตกุล คุณหญิงสุภัจฉรี สมรสกับ จำนงค์ ภิรมย์ภักดี ทายาทพระยาภิรมย์ภักดี (บุญรอด เศรษฐบุตร) มีบุตรและธิดา 3 คน คือ จุตินันท์ ภิรมย์ภักดี จีรานุช ภิรมย์ภักดี และจุไรรัตน์ ดิศกุล ณ อยุธยา
โดยหลานสาวอย่าง ตั๊น จิตภัสร์ กฤดากร ส.ส.บัญชีรายชื่อ พรรคประชาธิปัตย์ ก็ได้โพสต์ข้อความแสดงความอาลัยคุณย่า ระบุว่า...
"คิดถึงอ้อมกอดนี้จนแทบใจหาย ตื่นมายังนึกว่าฝันไป หลับให้สบายนะคะ คุณปู่คุณตาคุณยายรอคุณย่าอยู่ ทางนี้ตั๊นจะทำหน้าที่ของตั๊นให้ดีที่สุดค่ะ Missing you so much already, your passing was so sudden that I can barely comes to term with. You taught me to be so strong but yet today it is so hard to do when I am not ready to say goodbye. A part of you will remain in me forever♥️ RIP"
อัลบั้มภาพ 12 ภาพ