งานเข้า! ตำรวจเร่งตามหาตัว หนุ่มขี่มอเตอร์ไซค์เข้าร้านสะดวกซื้อ ประชดงดใช้ถุงพลาสติก
![งานเข้า! ตำรวจเร่งตามหาตัว หนุ่มขี่มอเตอร์ไซค์เข้าร้านสะดวกซื้อ ประชดงดใช้ถุงพลาสติก](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1600/8002342/sanook_thumbnail_1200x720-2.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ความคืบหน้ากรณี ผู้ใช้เฟซบุ๊กรายหนึ่งได้โพสต์ภาพ นำรถจักรยานยนต์เข้าไปในร้านสะดวกซื้อ ข้อความพร้อมคลิประบุว่า "ก่อนนอนกูหิวอะไรวะ ไม่ให้กูใช้ถุงแต่ขายถุง ใบละ 3 บาทไม่ได้เสียดายเงินนะแต่แค่สงสัย งั้นก็เอาแบบนี้เลยละกันไม่มีถุงใส่ในรถแทนไปเลย โลกสวยไปไกลๆ ตีนกูทำคลิปลง youtube"
>> ชาวเน็ตด่าขรม หนุ่มประชดเลิกใช้ถุง ขี่รถมอเตอร์ไซค์เข้าร้านสะดวกซื้อ
ล่าสุดเมื่อเวลา 15.00 น. วันที่ 6 มกราคม 2563 ที่สถานีตำรวจภูธรคูคต อำเภอลำลูกกา จังหวัดปทุมธานี พ.ต.อ.เอกนิรุจฒิ์ วันสิริภักดิ์ ผกก.สภ.คูคต กล่าวว่า เบื้องต้นตำรวจยังติดต่อ ผู้ที่ขับขี่รถจักรยานยนต์เข้าไปในร้านสะดวกซื้อยังไม่ได้ แต่ได้ส่งตำรวจชุดสืบสวนเข้าไปเชิญตัวบุคคลดังกล่าว เพื่อมาสอบสวนที่ สภ.คูคต เนื่องจากเป็นกระแสในสื่อออนไลน์ ส่วนข้อกล่าวหาว่า 1. พรบ..จราจรนั้น คงแจ้งข้อหานี้ไม่ได้ เนื่องจากไม่ได้อยู่บนเส้นทางจราจร 2.ข้อกล่าวหาว่าบุกรุกหรือไม่นั้น ต้องให้ทางร้านสะดวกซื้อต้องเป็นผู้แจ้งความเอาผิด