"แมท ภีรนีย์" ตอกกลับคอมเมนต์สุดแซ่บ "เกลียดก็ไปตาย ตามส่องอยู่ได้"
!["แมท ภีรนีย์" ตอกกลับคอมเมนต์สุดแซ่บ "เกลียดก็ไปตาย ตามส่องอยู่ได้"](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1606/8030774/9---copy.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
สมกับฉายาคนจริงของวงการบันเทิงสำหรับนางเอกสาว แมท-ภีรนีย์ คงไทย หลังจากมีคนส่งข้อความเข้ามาส่วนตัวพร้อมบอกว่า "เกลียด"
แต่บอกเลยว่าคนจริงก็คือคนจริงไม่แอ๊บนะจ๊ะ แมท ภีรนีย์ ขอไม่ทนจัดการพิมพ์ตอบโต้ไปอย่างดุเดือดด้วยประโยคที่ว่า "เกลียดก็ไปตาย ตามมาส่องอยู่ได้" พร้อมกับปิดท้ายว่า "เสร่อ" เรียกว่าแซ่บเผ็ดร้อนพริกทั้งสวนยังไม่อาจต้านไหว
แมท ภีรนีย์ ตอบกลับคอมเมนท์สุดแซ่บ
ล่าสุด แมท ภีรนีย์ ได้โพสต์ข้อความคล้ายเป็นการตัดพ้อผ่านอินสตาแกรมด้วยประโยคที่ว่า "เป็นคนดีไปทำไม เขาชอบคนถูกใจไม่ใช่คนดี"
หลายคนเห็นแล้วต่างเข้ามาให้กำลังใจ แมท ภีรนีย์ กันเป็นแถวพร้อมกับติดแฮชแท็กว่า #ทีมแมท เนื่องจากครั้งนี้นางเอกสาวเป็นผู้ถูกกระทำเธอจึงต้องตอบโต้กลับไปบ้างเพื่อให้อีกฝั่งรู้ตัวบ้าง
อัลบั้มภาพ 12 ภาพ