สุดสลด หนุ่มควบบิ๊กไบค์กลับบ้าน รถหลุดโค้งพุ่งลงคูน้ำข้างทางดับอนาถ
![สุดสลด หนุ่มควบบิ๊กไบค์กลับบ้าน รถหลุดโค้งพุ่งลงคูน้ำข้างทางดับอนาถ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1609/8049754/bigbike.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
หนุ่มวัย 33 ปี รับราชการอยู่ที่ จ.เพชรบูรณ์ ขี่รถบิ๊กไบค์คู่ใจกลับบ้านเกิดที่ชัยนาท แต่คาดว่ารถเกิดหลุดโค้ง พุ่งลงคูน้ำคอนกรีตทั้งรถทั้งคน
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า (9 มี.ค.) เมื่อเวลา 15.00 น. พ.ต.ท.วัฒนา เกิดศิริ สว.(สอบสวน) สภ.หันคา อ.หันคา จ.ชัยนาท รับแจ้งเหตุ พบศพชายพร้อมรถจักรยานยนต์ ที่บริเวณ คูน้ำข้างทาง ม.3 ต.หันคา อ.หันคา จ.ชัยนาท รุดตรวจสอบที่เกิดเหตุ พร้อมเจ้าหน้าที่อาสาสมัครมูลนิธิร่วมกตัญญูจังหวัดชัยนาท และแพทย์เวรโรงพยาบาลหันคา
ที่เกิดเหตุพบศพ นายเฉลิม อายุ 33 ปี ใส่เสื้อยืดสีดำ กางเกงยีนส์สีดำ นอนคว่ำหน้าอยู่ในคูน้ำคอนกรีต สภาพศพมีแผลฉกรรจ์ที่ขา และกระดูกหักหลายแห่ง ห่างกันประมาณ 5 เมตร พบรถจักรยานยนต์ยี่ห้อ คาวาซากิ ER6N สีแดง ทะเบียน 1177 ชัยนาท พลิกคว่ำอยู่ ผู้ตายเป็นคนตัวใหญ่ต้องใช้ผ้าดิบ มาผูกแล้วใช้พันรอบตัวผู้ตายเพื่อช่วยพยุงขึ้นมาบนถนน
จากการสอบสวนทราบว่า ผู้ตายรับราชการอยู่ที่ จ.เพชรบูรณ์ แต่จะกลับบ้านด้วยบิ๊กไบค์คู่ใจคันนี้ตลอด ช่วงวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ผู้ตายออกมาทำธุระช่วงกลางคืน โดยใช้เส้นทางนี้กลับบ้าน ซึ่งทางนี้เป็นทางลัดช่วงเลนแคบ และเป็นช่วงโค้ง น่าจะหลุดโค้งพุ่งลงไปทำให้เกิดเหตุสลดดังกล่าวขึ้น
ทั้งนี้ ทางญาติไม่ติดใจในสาเหตุการตาย เจ้าหน้าที่จึงนำศพส่งมอบเพื่อประกอบพิธีกรรมทางศาสนาต่อไป