"พี่สาวธนาธร" แจง มือดีปล่อยข่าวปลอม อ้างแม่จะไปแจกเงินที่ซอยวัดด่านสำโรง
!["พี่สาวธนาธร" แจง มือดีปล่อยข่าวปลอม อ้างแม่จะไปแจกเงินที่ซอยวัดด่านสำโรง](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1616/8084182/sanook_thumbnail_1200x720(53.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
น.ส.ชนาพรรณ จึงรุ่งเรืองกิจ รองประธานมูลนิธิไทยซัมมิทพัฒนา ซึ่งเป็นบุตรสาวคนโตของนางสมพร จึงรุ่งเรืองกิจ มารดาของนายธนาธร จึงรุ่งเรืองกิจ อดีตหัวหน้าพรรคอนาคตใหม่ กล่าวถึงกรณีที่มีการปล่อยข่าวลือว่า นางสมพร จะไปแจกเงินที่ท้ายซอยวัดด่าน จังหวัดสมุทรปราการ ทำให้มีคนมายืนรอนับพัน แต่กลับไม่มีการแจกเงิน ว่า ขอยืนยัน ข่าวดังกล่าวเป็นข่าวปลอม ทางมูลนิธิไม่ได้มีแผนจะไปแจกเงินในพื้นที่ดังกล่าว พร้อมฝากไปยังคนปล่อยข่าวว่าอย่าซ้ำเติมความเดือดร้อนของประชาชน ที่ตอนนี้ลำบากกันมากอยู่แล้ว อย่าเอาความทุกข์ของประชาชนมาเล่นการเมือง โจมตีทางการเมืองแบบนี้
โดยก่อนหน้านี้นางสมพรนำทีมมูลนิธิฯ ไปมอบเงิน 2,000 บาท หน้ากากอนามัย และข้าวสารให้กับชาวชุมชนหนามแดง บางพลี สมุทรปราการ จำนวน 500 ครัวเรือน ทำให้ได้รับเสียงชื่นชมอย่างกว้างขวาง
>> "แม่ธนาธร" มาเอง แจกข้าวสาร-เงิน บ้านละ 2,000 บาท เยียวยาวิกฤตโควิด-19 (มีคลิป)