น้ำใจคนไทย ส่งคุณตา รปภ.ตกงานปั่นจักรยานจากระยอง ถึงบ้านที่อุบลฯ แล้ว
![น้ำใจคนไทย ส่งคุณตา รปภ.ตกงานปั่นจักรยานจากระยอง ถึงบ้านที่อุบลฯ แล้ว](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1617/8086010/ubonratchathani.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
จากกรณีที่มีผู้ใช้เฟซบุ๊ก Bank Thaksin ได้โพสต์เมื่อวันที่ 18 เม.ย. ว่าพบคุณตาซึ่งมีอาชีพเป็น รปภ. อยู่ที่ จ.ระยอง แต่ต้องตกงานจากสถานการณ์โควิดระบาด เลยตัดสินใจปั่นจักรยานกลับบ้านเกิดที่ จ.อุบลราชธานี ทั้งที่ไม่มีเงินติดตัวสักบาท โดยอาศัยนอนข้างทาง และถ้าค่ำไหนนอนนั่น
ล่าสุด วานนี้ (19 เม.ย.) เฟซบุ๊กแฟนเพจวารินชำราบบ้านเฮา อุบลราชธานี รายงานว่า คุณตาได้เดินทางถึงบ้านที่ อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานีแล้ว โดยมีเจ้าหน้าที่มูลนิธิจีตัมเกาะ ขับรถไปส่งคุณตาถึงบ้าน
ทั้งนี้ ภาพดังกล่าวทำเอาชาวเน็ตเข้ามาคอมเม้นท์ชื่นชมในน้ำใจของคนไทยที่ไม่ทิ้งกันในยามลำบาก พร้อมวอนให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้ามาช่วยเหลือและดูแลคุณตาด้วย