"มิว นิษฐา" อัพเลเวลความเป็นแม่บ้าน หัดปอกทุเรียนครั้งแรก
!["มิว นิษฐา" อัพเลเวลความเป็นแม่บ้าน หัดปอกทุเรียนครั้งแรก](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1634/8173754/page.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เรียกว่าเลเวลความเป็นแม่ศรีเรือนของนางเอกสาว มิว นิษฐา นั้นพัฒนาขึ้นเรื่อยๆ หลังจากเพิ่งแต่งงานกับ ไฮโซเซนต์ ไปไม่นาน จากที่เคยให้สัมภาษณ์ว่าเพิ่งหัดปอกผลไม้อย่าง มะม่วง เป็นเมื่อไม่นานมานี้ ล่าสุดมิวขยับขั้นมาปอกทุเรียนแล้ว
ซึ่งตัวมิวนั้นนอกจากจะเป็นแม่บ้านมือใหม่แล้ว ก็ยังเป็นยูทูปเบอร์มือใหม่ด้วย ล่าสุดมิวเพิ่งเปิดช่องยูทูปเป็นของตัวเอง และประเดิมเทปแรกด้วยการทำสเต็ก ซึ่งมีพี่ชายและน้องชายของสามีมาเป็นพ่อครัว และมิวเป็นคนช่วยทำ
และยังมีการโชว์ปอกทุเรียนเป็นครั้งแรกด้วย ซึ่งมิวนั้นได้โทรถามแม่สามีว่าต้องปอกยังไง จนในที่สุดการปอกครั้งแรกก็สำเร็จ เมื่อเห็นทุเรียนพูแรกมิวก็ดูจะภูมิใจในตัวเองมาก แถมในคลิปก็ยังเห็นความน่ารักที่ไฮโซเซนต์อยู่ข้างๆ ช่วยมิวตลอดด้วย
ส่วนแฟนๆ ที่อยากเข้าให้กำลังใจมิวหรือกดติดตามก็เข้าไปช่อง MewNittha ได้เลย
อัลบั้มภาพ 23 ภาพ