จุฬาฯ เดินหน้าชุมนุม #เสาหลักจะหักเผด็จการ ตะโกนลั่นเผด็จการจงพินาศ
![จุฬาฯ เดินหน้าชุมนุม #เสาหลักจะหักเผด็จการ ตะโกนลั่นเผด็จการจงพินาศ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1646/8231202/cu.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
จุฬาฯ เดินหน้ากิจกรรม #เสาหลักจะหักเผด็จการ ผู้เข้าร่วมชุมนุมชู 3 นิ้ว พร้อมตะโกน "เผด็จการจงพินาศ ประชาธิปไตยจงเจริญ"
(14 ส.ค.) เมื่อเวลา 18.00 น. บรรยากาศการชุมนุมที่จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ซึ่งย้ายสถานที่จัดมาที่ใต้อาคารมหาจักรีสิรินธร คณะอักษรศาสตร์ แกนนำประกาศให้ผู้ชุมนุม ยืนตรงเคารพธงชาติ โดยให้ชู 3 นิ้วขึ้นพร้อมร้องเพลงชาติจนจบจากนั้นได้ตะโกนนำว่า เผด็จการจงพินาศ ประชาธิปไตยจงเจริญ 3 ครั้ง ก่อนที่จะเข้าเนื้อหาปราศรัยต่อ
นอกจากนี้ ในบริเวณที่ชุมนุม นายสิริพงศ์ อังคสกุลเกียรติ ส.ส.บุรีรัมย์ พรรคภูมิใจไทย และนายภราดร ปริศนานันทกุล ส.ส.อ่างทอง พรรคภูมิใจไทย ในฐานะตัวแทนกรรมาธิการวิสามัญรับฟังความคิดเห็นฯ เข้าร่วมสังเกตการณ์ การชุมนุมของนิสิตนักศึกษา แฮชแท็ก #เสาหลักจะหักเผด็จการ ที่บริเวณใต้ตึกอาคารอักษรศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
อัลบั้มภาพ 10 ภาพ