สามีแจ้งความเอาผิดคลินิก หลังภรรยาดูดไขมันเสริมหน้าอก ติดเชื้อในกระแสเลือดดับ
![สามีแจ้งความเอาผิดคลินิก หลังภรรยาดูดไขมันเสริมหน้าอก ติดเชื้อในกระแสเลือดดับ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1648/8241662/fat.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
สามี เหยื่อสาวศัลยกรรมหน้าอกจนเสียชีวิต แจ้งความ สน.บางโพงพาง คลินิก ยังไม่เจรจาเรื่องการเยียวยา ด้านอื่น
นายพลชนะ อายุ 29 ปี พร้อม นางกัญญา สามีและแม่ ของ นางสาวศรัญญา อายุ 30 ปี ที่เสียชีวิต หลังทำศัลยกรรมดูดไขมันเสริมทรวงอก เข้าแจ้งความกับพนักงานสอบสวน สน.บางโพงพาง ให้ดำเนินคดีคลินิกศัลยกรรมแห่งหนึ่งย่านช่องนนทรี ที่เชื่อว่าเป็นต้นเหตุทำให้นางสาวศรัญญาเสียชีวิต และไม่รับผิดชอบค่ารักษาอาการก่อนที่จะเสียชีวิต
นายพลชนะ เล่าว่า ภรรยาทำศัลยกรรมดูดไขมันมาเสริมทรวงอกที่คลินิกดังกล่าว เมื่อวันที่ 22 สิงหาคมที่ผ่านมา ในราคา 59,000 บาท จากนั้นก็กลับมาพักฟื้นที่บ้าน โดยนางสาวศรีญญาบ่นว่าปวดแผลที่หน้าอกอยู่ตลอดเวลา และอาการทรุดจนเสียชีวิตเมื่อวันที่ 27 สิงหาคม ที่ผ่านมา จากนั้นได้ส่งศพของนางสาวศรัญญาไปผ่าชันสูตรที่โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ ซึ่งระบุว่า สาเหตุการเสียชีวิตมาจากติดเชื้อในกระแสเลือด โดยระหว่างการรักษาฝ่ายครอบครัวต้องเสียค่ารักษาพยาบาลกว่า 4 แสนบาท แต่จนตอนนี้ทางคลินิกได้โอนเงินค่าช่วยเหลืองานศพ 1 แสนบาท เท่านั้น และยังไม่มีความชัดเจนในการเยียวยาด้านอื่นๆ จึงมาแจ้งความดำเนินคดีกับคลินิกศัลยกรรมดังกล่าว ข้อหากระทำการโดยประมาทเป็นเหตุให้ผู้อื่นเสียชีวิต และยื่นคำร้องให้พนักงานสอบสวนออกเอกสารอายัดศพเพื่อส่งไปผ่าชันสูตรอย่างละเอียดที่สถาบันนิติเวชวิทยา โรงพยาบาลตำรวจ
ทั้งสามีและแม่ของผู้เสียชีวิต ยืนยันว่าก่อนทำศัลยกรรมดูดไขมัน มีการตรวจร่างกายนางสาวศรัญญา ได้ผลออกมาว่าร่างกายแข็งแรงดีไม่มีโรคประจำตัว ส่วนความสูญเสียนั้นตอนนี้พวกตนจะไม่มีทั้งภรรยาและแม่ของลูกวัย 7 ขวบ ที่ช่วยเป็นส่วนหนึ่งเสาหลักของครอบครัวอีกต่อไป