"บี้ ธรรศภาคย์" พาครอบครัวกลับบ้านเกิด "เป่าเปา-เป่าเป้ย์" ได้เล่นน้ำตก
!["บี้ ธรรศภาคย์" พาครอบครัวกลับบ้านเกิด "เป่าเปา-เป่าเป้ย์" ได้เล่นน้ำตก](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1648/8244986/page.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ช่วงนี้ครอบครัวชี มีเวลาอยู่ด้วยกันเต็มที่ เพราะหัวหน้าครอบครัวอย่าง บี้ ธรรศภาคย์ ก็ยังบินกลับไปทำงานที่เมืองจีนไม่ได้ ก็เลยมีเวลาให้ครอบครัวเต็มที่ ทั้งภรรยา กุ๊บกิ๊บ สุมณทิพย์ และ ลูกสาวทั้งสอง น้องเป่าเปา กับ น้องเป่าเป้ย์ ลูกสาวคนเล็ก
และล่าสุดพ่อบี้ยังยกครอบครัวพากันกลับไปที่หาดใหญ่ จ.สงขลา ซึ่งเป็นบ้านเกิดของบี้ และได้เห็นโมเมนต์น่ารักๆ ที่เห็นเด็กๆ ได้ไปเล่นน้ำตก ใช้ชีวิตแบบบ้านๆ สบายๆ ดูบ้าง เรียกว่านานๆ จะเห็นภาพแบบนี้ของครอบครัวชี แถมเด็กๆ ก็ดูมีความสุขกันมาก ถึงขั้นน้องเป่าเปาบอกว่าไม่อยากกลับบ้านกันเลยทีเดียว
ซึ่งกุ๊บกิ๊บเองนอกจากบอกว่ามีหน้าที่ยืนปัดยุงให้ลูกแล้ว ก็ยังลงรูปในโซเชียลพร้อมกับแคปชั่นไว้ด้วยว่า
"Waterfall พากันมาเล่นน้ำตก!!! #กลับหาดใหญ่บ้านป๊า #ggbbpp#เจ๊เปาบางพลีน้องเป้ย์บางพลี"
"good time วิถีเด็กน้อย!!! แบบบ้านๆสบายๆธรรมดาๆ #เป่าเปากับญาติของเค้าที่หาดใหญ่#สนุกมากจนไม่อยากกลับเปากล่าว#ggbbpp#เจ๊เปาบางพลี"
- "บี้-กุ๊บกิ๊บ" ซื้อรถป้ายแดงให้ลูกสาว "เป่าเปา-เป่าเป้ย์" ซูมเลขทะเบียนสวย
- "กุ๊บกิ๊บ" เล่าโมเมนต์น่ารักของ "บี้" ใส่ใจทุกรายละเอียด #สามีทำดีก็ต้องชม
- "บี้-กุ๊บกิ๊บ" จัดทริปพาลูกเที่ยวสมุย "น้องเป่าเป้ย์" ขึ้นเครื่องบินครั้งแรก
อัลบั้มภาพ 21 ภาพ