ตอง ขำโดนจับคู่ เป๋า! ยันไม่ใช่แฟน
![ตอง ขำโดนจับคู่ เป๋า! ยันไม่ใช่แฟน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/165/826420/3L.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ถูกจับคู่กับหนุ่มรุ่นน้อง "เป๋า"วฤธ หงสนันทน์ สาว "ตอง" ภัครมัย โปตระนันทน์ รู้เข้าถึงกับออกอาการขำ ก่อนชี้แจงให้ฟังว่า
"ได้ยินข่าวแล้วขำค่ะ กับเป๋ารู้จักกันนานแล้ว เพราะเจอกันตามงานเดินแบบ และเขาก็ไม่ได้มาจีบ แต่ยอมรับว่าล่าสุดไปดูคอนเสิร์ตกันที่เซ็นทรัลเวิลด์ ไปกันหลายคน น้องหลวงพี่(ประพุทธ กำลังเอก) ก็ไป คือได้บัตรฟรีมา บอกได้เลยว่าไม่ใช่แฟน"
"มีข่าวก็ไม่ได้ซีเรียสอะไร เพราะเจอมาเยอะมากแล้ว เข้าใจว่าอยู่ในวงการยังไงก็เจอ ข่าวแต่ละครั้งเหมือนตองเปิดเนิร์สเซอรี่รับเลี้ยงเด็กอะไรแบบนั้น ฟังดูก็ขำๆ ดี กับครอบครัวหลวงพี่ก็ยังสนิทสนมกันเหมือนเดิม บางทีแม่ของหลวงพี่ก็จะแซวเรื่องข่าวที่เราถูกจับคู่ค่ะ เพราะท่านจะติดตามข่าวสารอยู่เป็นประจำ"