แซ่บ! ผู้ชุมนุม "คณะลาบฎร" ทำกิจกรรมกินลาบหน้าเรือนจำพิเศษกรุงเทพ
![แซ่บ! ผู้ชุมนุม "คณะลาบฎร" ทำกิจกรรมกินลาบหน้าเรือนจำพิเศษกรุงเทพ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1655/8278406/sanook_thumbnail_1200x720-2.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
วันนี้(19 ต.ค.) กลุ่มผู้ชุมนุมที่ใช้ชื่อว่า คณะลาบ 2563 ได้โพสต์เฟซบุ๊ก นัดทำกิจกรรมกินลาบหน้าเรือนจำพิเศษกรุงเทพ เพื่อเรียกร้องให้มีการปล่อยตัวแกนนำผู้ชุมนุม ที่ถูกคุมขังอยู่ที่เรือนจำดังกล่าว โดยระบุข้อความว่า
เนื่องจาก ตชด. ภาค 1 มีการนำเพื่อนๆเราส่งไปตามศาลต่างๆ และมีการปล่อยตัวบางส่วนดังนั้น ขอเปลี่ยนสถานที่กินลาบ เป็นเรือนจำพิเศษกรุงเทพ ที่ซึ่งเพื่อนเราถูกจองจำอยู่ถึง 20 คนเวลาเดิม สี่โมงเย็น ผองลาบฎรทั้งหลายจงรวมกันเข้าใช้สามนิ้วจกลาบก้อย เพื่อโค่นล้มเผด็จการ
ต่อมาเมื่อเวลา 16.49 น. ทางเพจได้โพสต์ภาพ กลุ่มผู้ชุมนุม ทำกิจกรรมปรุงลาบ และปูเสื่อนั่งรับประทานลาบที่หน้าเรือนจำ โดยระบุว่า
หน้าเรือนจำก็อย่าไป!!!!!!!!! แ..ง บ้าแน่ๆ มีแจกลาบกินกัน หน้าเรือนจำ ม่วนกรุ๊ปๆๆ