ป้าจอมหนีบออกอาละวาดอีกแล้ว ใช้มุกเดิมโกงเงินทอนพนักงานคิดตังค์
![ป้าจอมหนีบออกอาละวาดอีกแล้ว ใช้มุกเดิมโกงเงินทอนพนักงานคิดตังค์](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1656/8281927/500.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เตือนภัย "ป้าชุดเหลือง" โกงเงินทอน คัมแบ็ก โผล่ห้างดังย่านศรีนครินทร์ ใช้มุกเดิมซุกแบงก์ใต้รักแร้โวยได้เงินไม่ครบ
จากกรณีที่โลกออนไลน์มีการแชร์คลิปเตือนภัย หลังหญิงคนหนึ่งใส่ชุุดและหมวกสีเหลือง มีพฤติกรรมพยายามโกงเงินทอนร้านชานม ย่านมีนบุรี โดยใช้วิธีหนีบแบงก์ 500 บาท ไว้ที่แขน แล้วโวยวายพนักงานว่าทอนเงินไม่ครบ แต่ระหว่างที่พนักงานเดินเข้าใกล้เพื่อตรวจสอบ หญิงคนดังกล่าวได้ทำแบงก์ 500 ร่วงพอดี
ล่าสุด (24 ต.ค.) เฟซบุ๊กแฟนเพจ อยากดังเดี๋ยวจัดให้ by Kim Official ได้นำคลิปวิดีโอเหตุการณ์ที่ร้านในห้างสรรพสินค้า แถวศรีนครินทร์ ซึ่งหญิงชุดและหมวกเหลืองได้ทำพฤติกรรมดังกล่าวอีกครั้ง โดยรับเงินทอนมาแล้วรีบหนีบเงินดังกล่าวไว้ที่ตัว ก่อนจะโวยวายว่าได้เงินทอนไม่ครบ
“เตือนภัย ป้าจอมหนีบเงินทอนอาละวาดอีกแล้ว หากินชัดๆ ใครยังพอจำได้ที่ป้ารับเงินทอนและรีบยักเงินส่วนนึงมาหนีบเก็บไว้กับตัว แล้วบอกพนักงานทอนไม่ครบ ล่าสุด ออกมาอาละวาดหากินที่ ห้างแถวศรีนครินทร์ อยากให้เจ้าหน้าที่จัดการจริงๆ คนใจร้ายใจดำ เราก็หาเช้ากินค่ำ เราทำงานวันละไม่เท่าไร มิจฉาชีพระวังกันด้วยนะครับ ป้าหมวกเหลือง”
ทั้งนี้ คลิปดังกล่าวมีคนเข้ามาแสดงความคิดเห็นมากมาย หลายคนแสดงความเห็นใจพนักงานที่เป็นคนหาเช้ากินค่ำ แต่ต้องมาเจอเหตุการณ์แบบนี้