"อุ๊ หฤทัย" นัดมวลชนไปสถานทูตอเมริกา วันนี้ 10 โมง ไม่แน่ชัดว่าไปทำอะไร
!["อุ๊ หฤทัย" นัดมวลชนไปสถานทูตอเมริกา วันนี้ 10 โมง ไม่แน่ชัดว่าไปทำอะไร](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1656/8283490/sanook_thumbnail_1200x720-2.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
สถานการณ์การชุมนุมของมวลชนสองฝ่าย ยังคงทวีความเข้มข้นขึ้นเรื่อยๆ หลังจากเมื่อวานนี้กลุ่ม "ราษฎร" เดินขบวนมอบหนังสือที่สถานทูตเยอรมนีประจำประเทศไทยแล้ว ในวันนี้(27 ต.ค.) กลุ่มปกป้องสถาบัน ก็ได้มีการนัดหมายทำกิจกรรมแสดงความจงรักภักดี ที่ลานพระบรมรูป ร.6 สวนลุมพินี
ฟากนักร้องดัง อุ๊ หฤทัย ม่วงบุญศรี ก็มีความเคลื่อนไหวทางเฟซบุ๊ก โดยเจ้าตัวโพสต์ข้อความนัดหมายมวลชนไปพบกันที่สถานเอกอัครราชทูตสหรัฐอเมริกา ถนนวิทยุ เวลา 10.00 น.
โดยระบุข้อความในภาพว่า "ไปทำให้พวกอเมริกันรู้ว่าไม่ได้กินคนไทยง่ายๆ Stop Hybrid War หยุดสงครามสร้างความแตกแยก" แต่ไม่แน่ชัดว่ากิจกรรมที่จะไปทำนั้นคืออะไร