ประชาชนสวมเสื้อเหลือง รอเฝ้ารับเสด็จ ในหลวง-พระราชินี หน้าวัดพระแก้ว
![ประชาชนสวมเสื้อเหลือง รอเฝ้ารับเสด็จ ในหลวง-พระราชินี หน้าวัดพระแก้ว](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1657/8287086/sanook_thumbnail_1200x720-2.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
บรรยากาศบริเวณหน้าวัดพระศรีรัตนศาสดาราม (วัดพระแก้ว) ล่าสุด มีประชาชนจำนวนมากสวมใส่เสื้อสีเหลือง พร้อมกับธงชาติ เดินทางเข้ามาจับจองพื้นที่ ตั้งแต่บริเวณศาลหลักเมือง ถึง ประตูวิเศษชัยศรี เพื่อเฝ้าฯ รับเสด็จ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ไปทรงเปลี่ยนเครื่องทรงฤดูฝน เป็นเครื่องทรงฤดูหนาว ถวายพระพุทธมหามณีรัตนปฏิมากร ณ วัดศรีรัตนศาสดาราม ในพระบรมมหาราชวัง
โดยประชาชนที่เดินทางมา มีทั้งในพื้นที่กรุงเทพมหานคร และต่างจังหวัด เช่น จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ลพบุรี สระบุรี ยะลา ซึ่งส่วนใหญ่เดินทางมาตั้งแต่ช่วงเช้า
ขณะที่ มาตรการดูแลรักษาความปลอดภัย มีทั้งเจ้าหน้าที่ตำรวจ เทศกิจ รวมถึงกลุ่มศูนย์รวมประชาชนปกป้องสถาบัน (ศปปส.) อยู่ในพื้นที่คอยอำนวยความสะดวก และจัดระเบียบให้กับประชาชนที่เดินทางมาเฝ้ารอรับเสด็จฯ
อัลบั้มภาพ 4 ภาพ