"นิ้ง กุลสตรี" มีไข้สูงต้องยกเลิกทำบอลลูนทางเดินอาหาร รอดูโรคแทรกซ้อน
!["นิ้ง กุลสตรี" มีไข้สูงต้องยกเลิกทำบอลลูนทางเดินอาหาร รอดูโรคแทรกซ้อน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1659/8295146/ning.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
หลังจากที่อดีตนางเอกชื่อดัง นิ้ง กุลสตรี หรือชื่อใหม่ ณิชชยาณัฐ ศิริพงศ์ปรีดา ได้ตรวจพบว่าตัวเองเป็นโรคไขกระดูกบกพร่องและต้องเดินทางเข้าออกโรงพยาบาลรักษาตัวเองอยู่เรื่อยๆ ซึ่งอัปเดตล่าสุดนิ้งก็กำลังจะต้องทำบอลลูนทางเดินอาหาร
แต่เพื่อความปลอดภัยสุดท้ายก็ต้องยกเลิกไปก่อน เพราะอยู่ดีๆ นิ้งก็มีไข้ขึ้นสูง สูงสุดอยู่ที่ 39.2 และน้อยสุด 38.6 โดยเจ้าตัวได้โพสต์ภาพขณะที่นอนหลับอยู่บนเตียงในโรงพยาบาล พร้อมกับเล่าให้ฟังว่า
"เพื่อความปลอดภัยสูงสุด วันนี้ได้ cancel ทำบอลลูนทางเดินอาหาร เพราะว่า อยู่ดีดี ก็เป็นไข้ สูงสุด 39.2 น้อยสุด 38.6 ค่ะ เมื่อวานตอนเย็นตรวจเลือด ก็ซีด วันนี้เลยได้รับเลือดค่ะ
สรุปรอ CT scan และรอทำบอลลูนทางเดินอาหาร และรอดูไข้ และโรคแทรกซ้อนค่ะ"
โดยมีแฟนๆ และเพื่อนๆ ในวงการบันเทิง อย่าง หนุ่ม กรรชัย ต่างส่งกำลังให้นิ้งสู้ๆ กันอย่างมากมายเช่นเคย ซึ่งล่าสุดวันนี้ (12 พ.ย.) นิ้งก็ได้โพสต์ภาพเก่าตอนที่ไปเที่ยวที่ญี่ปุ่นและบอกว่าอยากมีโมเมนต์นี้จัง
- "นิ้ง กุลสตรี" เริ่มต้นชีวิตใหม่เปลี่ยนชื่อเป็น "ณิชชยาณัฐ ศิริพงศ์ปรีดา" จากนี้จะแข็งแรง
- "นิ้ง กุลสตรี" ได้กลับบ้านแล้ว หลังเข้าโรงพยาบาลด่วน แฟนๆ ส่งกำลังใจต่อเนื่อง
- "นิ้ง กุลสตรี" ถือโอกาสดี ทำบุญถวายสังฆทาน หลังได้ออกจากโรงพยาบาล
- "นิ้ง กุลสตรี" ยิ้มแย้มแจ่มใส บอกข่าวดี ออกจากโรงพยาบาลแล้ว
อัลบั้มภาพ 12 ภาพ