ผัวทำเมียหาย 5 วัน สุดท้ายพบเป็นศพเน่าอืด เมาจนจำไม่ได้ว่าขับรถคว่ำตรงไหน
![ผัวทำเมียหาย 5 วัน สุดท้ายพบเป็นศพเน่าอืด เมาจนจำไม่ได้ว่าขับรถคว่ำตรงไหน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1660/8300622/wifedead.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ผัวทำเมียหาย 5 วัน พร้อมมอเตอร์ไซค์ สุดท้ายพบกลายเป็นศพเน่าอืด หลังขับรถคว่ำแต่เมาจำอะไรไม่ได้
วานนี้ (19 พ.ย.63) สภ.เมืองสิงห์บุรี ได้รับแจ้งว่าพบผู้เสียชีวิต อยู่ริมถนนสายสิงห์บุรี - อ่างทอง (สายเก่า) บริเวณพื้นที่หมู่ที่ 2 ตำบลต้นโพธิ์ อำเภอเมือง จังหวัดสิงห์บุรี จึงได้รีบรุดไปตรวจสอบยังที่เกิดเหตุพร้อมแพทย์เวรจากโรงพยาบาลสิงห์บุรีและเจ้าหน้าที่กู้ภัยสิงห์บุรี
ในที่เกิดเหตุ ในพงหญ้าริมทาง ห่างจากขอบถนนไปประมาณ 5 เมตร พบรถจักรยานยนต์ สีแดงดำ ล้มคว่ำอยู่ ใกล้กันพบศพหญิงไทย นอนเสียชีวิตอยู่ในสภาพร่างกายเริ่มเน่า ต่อมาเจ้าหน้าที่ทราบชื่อภายหลัง ผู้เสียชีวิตคือนางกิริยา อายุ 46 ปี
จากการสอบถามญาติผู้เสียชีวิต ที่เดินทางมายังที่เกิดเหตุทราบว่า ก่อนเกิดเหตุเมื่อประมาณ 5 วันที่ผ่านมา ผู้ตายพร้อมสามีได้ขี่รถจักรยานยนต์ออกมาดื่มกินที่ร้านอาหารแห่งหนึ่งในจังหวัดสิงห์บุรี
กระทั่งร้านปิดในเวลาตีสอง ผู้ตายและสามีก็ขี่จักรยานยนต์เพื่อกลับบ้านพัก ที่อยู่ห่างออกไปประมาณ 10 กิโลเมตร คาดว่าทั้งคู่มีอาการมึนเมาจากการดื่ม ทำให้เกิดอุบัติเหตุรถจักรยานยนต์เสียหลักล้มคว่ำลงข้างทาง
สามีของผู้ตายได้รับบาดเจ็บเล็กน้อย ลุกขึ้นมาพยายามหาร่างภรรยาและรถจักรยานยนต์ แต่ด้วยอาการเมา ทำให้จำอะไรไม่ได้ จึงตัดสินใจเดินเท้ากลับไปจนถึงบ้านพักในเวลาตีห้าของวันเดียวกัน และได้แจ้งให้ญาติทราบพร้อมช่วยกันออกตามหา แต่สามีของผู้ตายก็ไม่สามารถจดจำสถานที่เกิดเหตุได้ ทำให้ญาติหาร่างของผู้ตายไม่พบ จนมีการโพสต์ในเฟสบุ๊คให้ช่วยกันตามหา ก่อนจะมาเจอศพในวันนี้ ซึ่งก็ล่วงเลยผ่านมาแล้ว 5 วัน