ม็อบพ่นสีสเปรย์ป้ายศูนย์ราชการนนทบุรี
![ม็อบพ่นสีสเปรย์ป้ายศูนย์ราชการนนทบุรี](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1661/8305583/mob-non.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ม็อบ พ่นสีสเปรย์ป้ายศูนย์ราชการนนทบุรี ก่อนเคลื่อนขบวนมุ่งหน้าแยกแครายปักหลักตั้งเวทีใหญ่
บรรยากาศที่บริเวณรถไฟฟ้าMRTสถานีศูนย์ราชการนนทบุรี ขณะนี้ นายชินวัตร จันทร์กระจ่าง หรือ ไบรท์ แกนนำเครือข่ายคนรุ่นใหม่นนทบุรี ได้ทำการตั้งขบวนเป็ดเหลืองและเคลื่อนขบวนไปยังบริเวณแยกแคราย และรวมพลชาวนนทบุรี เพื่อซักซ้อมหากมีการทำรัฐประหาร
ทั้งนี้ ก่อนที่จะมีการเครื่องขบวนไปยังแยกแคราย ตั้งเวทีปราศรัยขนาดใหญ่และทำบิ๊กเซอร์ไพรนั้น นายชินวัตร ได้นำสเปรย์สีชมพูมาฉีดพ่นข้อความบริเวณป้ายศูนย์ราชการจังหวัดนนทบุรี เพื่อเป็นการส่งสัญญาณถึงผู้ว่าฯ เรียกร้องความเป็นธรรมและขออย่า 2 มาตรฐาน เลือกปฏิบัติเฉพาะกลุ่มบุคคลเท่านั้น จากนั้นได้นำมวลชนเดินเท้าเคลื่อนขบวนไปยังแยกแคราย