"นิกกี้" เผยความสัมพันธ์ "ก้อย" ใจกว้างยอมให้แฮ้งค์เอ้าท์ แต่ไม่ไปเพราะกลัวใจตัวเอง
!["นิกกี้" เผยความสัมพันธ์ "ก้อย" ใจกว้างยอมให้แฮ้งค์เอ้าท์ แต่ไม่ไปเพราะกลัวใจตัวเอง](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1661/8309314/nik.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
หลายคนยังคงลุ้นว่าเมื่อไหร่จะได้ใช้สถานะแฟนอย่างเป็นทางการสักที สำหรับคู่ของ นิกกี้-ณฉัตร จันทพันธ์ และ ก้อย-อรัชพร โภคินภากร เพราะตั้งแต่มีข่าวว่าทั้งคู่สนิทสนมกัน แฟนๆ ต่างก็จับตามองและแอบฟินทุกครั้งที่มีโมเมนต์มุ้งมิ้งออกสื่อ
ล่าสุดได้มีโอกาสเจอกับ นิกกี้ ณฉัตร ในงาน GMM TV 2021 The New Decade Beging บรรดาสื่อเลยต้องขออัปเดตสถานะของเจ้าตัวกับ ก้อย อรัชพร สักหน่อย ซึ่งหนุ่มนิกกี้ก็ได้เผยให้ฟังว่า
สรุปมีแฟนหรือยังไม่มีแฟน ?
"ยังไม่มีเลยครับพี่ ไปถ่ายรูปด้วยกันงานพี่ตูนครับ จริงๆ ไปด้วยกันครับ เพราะผมไม่มีเพื่อนก็เลยต้องไปอยู่กับนัทตี้กับวีกับเก้าไม่มีเพื่อน"
แต่นอกจากนั้นพี่ตูนก็ยังมีงานอื่นที่เค้าไปกันเป็นคู่คู่ก็มีเรากับก้อยเขาก็เลยบอกว่านี่ก็เป็นอีกคู่หนึ่ง ?
"จริงๆ ก็ไปนัดกันไปครับ ไปด้วยกันแต่ไปถ่ายรูปกับพี่ตูน ไหนคือพี่ตูน เราเข้าไม่ถึงเขา เราก็ไปต่อคิวถ่ายรูปกันเป็นชั่วโมง พอถึงคิวผมจะหมดรอบแล้วก็เลยต้องวิ่งไปถ่ายรูปรวมกัน แล้วผมจะถ่ายรูปกับก้อยด้วย เห็นว่าน่ารักดีก็เลยแนบเข้าไปด้วย"
ตอนถ่ายรูปเราคิดอะไรไหม ?
"คิดว่าน่ารัก ยังไม่ใช่แฟนคือยังไม่รีบ ผมก็ไม่รีบเขาก็ไม่รีบให้เขาทำงานก่อนเพราะเขาทำงานเยอะ แต่จีบเขา จีบมาตลอดจีบเรื่อยๆ ชวนเขากินข้าว ถ้าเป็นแฟนเดี๋ยวผมบอกเลยเพราะเป็นแฟนมันต้องมีการขอถูกไหม "
เล่นซีรีส์ด้วยกันมีฉากหอมแก้มเราเขินไหม ?
"ตอนแรกไม่ได้หอมแก้ม แต่ว่าผู้กำกับเขาบอกว่าให้หอมแก้มเลย เราก็ดีใจมากเพราะว่าผมถ่ายซีรีส์มาเกือบ 10 ปีแล้วนะ ไม่เคยได้โดนตัวผู้หญิงเลย นี่คือเรื่องแรก ขอบคุณพี่ติ๊กมากครับ เขาก็เพิ่มบทให้มาก่อนผมนิดเดียวเอง มานิดๆ หน่อยๆ จนตอนหลังเขาเพิ่มให้ ดีใจได้ตังค์เพิ่ม ถามว่าตอนถ่ายถ่ายเขินไหม เขินครับหอมแก้มก็ต้องเขินสิ"
ความสัมพันธ์ชัดเจนขึ้นไหม ?
"ผมก็จีบเขา แต่ถ้าผมขอเขาเป็นแฟนเดี๋ยวผมบอก แต่ตอนนี้ยังไม่ได้เป็นแฟน ให้เวลาเขาก่อน ไม่อยากรีบ ไม่อยากไปแล้ว กลัวแบบว่าเขายังไม่เต็มใจ 100 เปอร์เซ็นต์ แล้วเราขอเขาอึดอัดไงรอเรามั่นใจว่าเขา 100 เปอร์เซ็นต์ก่อนดีกว่า ตอนนี้ก็ทำคะแนนไปเรื่อยๆ"
แสดงว่าเรากลัวตอนที่ไปขอ ?
"คือเอาความจริงผมก็ยังไม่รู้เวลาที่เขาพูดออกสื่อ เขาก็ไม่ได้ว่าเต็ม 100 เปอร์เซ็นต์ไง ตัวผมเองก็ยังไม่มั่นใจเลยกินข้าว แต่คนคุยคนกินข้าวยังไม่ชอบเรา 100 เปอร์เซ็นต์นะ ถูกไหม คือเราชอบเขาเรามั่นใจอยู่แล้วแต่ว่าสมมติเธอเป็นแฟนกันนะ โอเคจ๊ะ คือเรายังไม่มั่นใจกลัวเขาตะกุกตะกักไง"
พี่เราคุยกับเขามีเคมีความรู้สึกไหมว่าเขาก็ชอบเราแหละ ?
"มีเคมี เขาก็มีใจแหละ ผมว่าดีขึ้น"
เขาโทรมาหาเราบ่อยแค่ไหน ?
"คุยกันเกือบทุกวันครับ พักผ่อนมี FaceTime บ้างแต่ว่ากลางวันไม่ได้คุย เพราะเขาทำงานแต่ถ้าเกิดกลางวันก็มีไปกินส้มตำไปกินลาบ คือผมก็เป็นตัวผมเลยชีวิตผมอยู่ร้านส้มตำร้านลาบถ้าผมจีบจริงผมพาไปกินโอมากะเสะคือผมสร้างภาพเลยนะ"
เวลาคุยกันก่อนนอนประโยคสุดท้ายก่อนวางคืออะไร ?
"กู๊ดไนท์เบบี๋ (หัวเราะ) ล้อเล่นๆ"
เวลาคุยกันแทนตัวกันว่ายังไง ?
"พี่กับหนูเขาเด็กกว่าผมไง"
มีเทปหนึ่งที่ก้อยโทรเข้ามาในรายการเรา ?
"ความจริงคือผมโทรไปหาเขาก่อน แล้วเขาโทรมาหาผมพอดีตอนถ่ายรายการกับเอสตอร์ แค่นั้นแหละครับ"
เขามีอาการหึงหวงไหม ?
"เขาน่ารักมากพี่ เขาไม่หึงหวงเลย เขาก็บอกให้ผมไปเที่ยวนะ สมมติผมงานเยอะหลังๆ ไม่ได้ไปเที่ยวผับ เขายังถามผมเลยว่าไปเที่ยวกับเพื่อนบ้างไหม ไปเจอเพื่อนบ้างไหม แต่เราก็เกรงใจเขาเอง เรากลัวไปแล้วหลุด เราเลยไม่ไปดีกว่า"
ก็มีการปรับเปลี่ยนตัวเองเพื่อเขาเหมือนกัน ?
"ใช่ครับ เพราะกินแล้วกรึ่มๆ ก็ต้องกลับบ้านแล้ว"
ไปไหนมาไหนต้องมีการขออนุญาตไหม ?
"ก็บอกครับพี่"
ปลายปีนี้จะขอเขาเป็นแฟนไหม ?
"ยัง ไม่ได้ๆ ของอย่างนี้ต้องใช้ฟิวนะตอนนั้นเตรียมไม่ได้เดี๋ยวติดอ่างต้องใช้ฟิวอยากขอเดี๋ยวขอ"
ไปถ่ายคลิปกับแม่เขาด้วย ?
"ใช่ครับ แม่เขาก็น่ารักครับ ตอนเขาเจอใหม่ๆ เขาก็ยังเกร็งๆ เพราะว่าเขาไปอ่านข่าวเยอะเพราะคนด่าผมเยอะไงในเฟซบุ๊ก แม่เขาอ่านเยอะเขาก็คล้อยตาม แต่ตอนนี้เขาดีขึ้นแล้วครับ"
แม่ถามไหมว่าจีบลูกสาวเขาหรือเปล่า ?
"เขาเคยถามไปแล้วครับก็บอกว่าผมจีบลูกแม่ครับ แต่เขาก็ไม่ได้ว่าอะไรเพราะเขาบอกว่าก้อยโตแล้วให้ก้อยคิดเอง"
อัลบั้มภาพ 12 ภาพ