ปิดโรงเรียนอนุบาลสมุทรสาคร 5 วัน ป้องกันโควิด-19
![ปิดโรงเรียนอนุบาลสมุทรสาคร 5 วัน ป้องกันโควิด-19](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1663/8319562/school.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
แจ้งปิด รร.อนุบาลสมุทรสาคร 21-25 ธ.ค.63 ป้องกันโควิด-19
นายวุฒิชัย สุริยะสุนทร ผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลสมุทรสาคร แจ้งปกครองนักเรียน เรื่องปิดเรียน ระบุ ด้วยสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรงเรียนโควิด -19 ในจังหวัดสมุทรสาครยังไม่เป็นที่น่าวางใจ เนื่องจากมีผู้ปกครองและนักเรียนบางส่วนอาศัยอยู่ในพื้นที่เสี่ยงและอาจเป็นผู้ที่สัมผัสใกล้ชิดกับผู้ป่วย เพื่อเป็นการปฏิบัติตามมาตรการป้องกันตนเองและตามมาตรการของกระทรวงสาธารณสุขและเป็นการให้ความร่วมมือกับจังหวัดสมุทรสาคร
ทางโรงเรียนจึงขอประกาศปิดเรียนด้วยเหตุพิเศษ ตั้งแต่วันจันทร์ที่ 21 ธันวาคม 2563 ถึงวันศุกร์ที่ 25 ธันวาคม 2563 เป็นเวลา 5 วัน ทั้งนี้ในระหว่างที่สถานศึกษาต้องปิดเรียนด้วยเหตุพิเศษดังกล่าว ทางโรงเรียนจะดำเนินการจัดการเรียนการสอนในระบบออนไลน์ให้กับนักเรียน