"ต่าย ชุติมา" โพสต์เคลียร์! ถูกโยงดราม่าวัคซีน "สนับสนุน" กับ "ไม่มีทางเลือก" มันคนละคำกัน
!["ต่าย ชุติมา" โพสต์เคลียร์! ถูกโยงดราม่าวัคซีน "สนับสนุน" กับ "ไม่มีทางเลือก" มันคนละคำกัน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1676/8384078/6.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ต้องรีบออกมาชี้แจงเป็นการด่วน สำหรับนักแสดงสาวชื่อดัง ต่าย-ชุติมา ทีปะนาถ หลังชาวเน็ตนำเอาภาพถ่ายและชื่อของเจ้าตัวไปแปะประกอบข้อความ "ดาราที่สนับสนุนฉีดวัคซีนซิโนแวค" เพื่อนำไปแชร์บนสื่อโซเชียลฯ
ซึ่งการออกมาชี้แจงของ ต่าย ชุติมา เจ้าตัวได้โพสต์รายละเอียดผ่านทางอินสตาแกรม @tye.chutima โดยเน้นย้ำว่า ไม่อยากให้คนที่ได้อ่านข้อความจากภาพดังกล่าวเกิดความเข้าใจผิด เนื่องจากส่วนตัวเธอแล้วคำว่า สนับสนุน กับคำว่า ไม่มีทางเลือก คือคนละคำกัน
"ขออนุญาตใช้พืนที่ตรงนี้ แก้ไขเรื่องที่โดนไปพาดหัวข้อตามรูปนะคะ (เฉพาะของต่ายนะคะ ของท่านอื่นๆ เป็นสิทธิส่วนบุคคลค่ะ) คนที่อ่านเจอก็เข้าใจผิดว่า 'การสนับสนุนวัคซีนซิโนแวค' แปลว่า = 'สนับสนุนการทำงานของ %~฿&!*€$>' !!!??? คำว่า 'สนับสนุน' กับคำว่า 'ไม่มีทางเลือก' มันคือคนละคำกันนะคะ"
IG tye.chutimaต่าย ชุติมา
อัลบั้มภาพ 15 ภาพ