"มิว นิษฐา" แจงดราม่า หลังคลิปร้องไห้โฮ เหมือนโทษคนขับรถที่ติดโควิด
!["มิว นิษฐา" แจงดราม่า หลังคลิปร้องไห้โฮ เหมือนโทษคนขับรถที่ติดโควิด](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1684/8423506/mew.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
หลังจากที่ว่าที่คุณแม่ มิว นิษฐา กับสามี เซนต์ ธราภุช ได้พาแฟนๆ ไปดูห้องใหม่ครั้งแรก…เตรียมต้อนรับเบบี๋ ในช่องยูทูบ MewNittha พร้อมกับแจ้งข่าวว่าคนขับรถของทั้งคู่ที่ติดโควิด ซึ่งงานนี้ทำเอา มิว นิษฐา ถึงกับร้องไห้โฮออกมาด้วยความกังวล เพราะบอกว่าดูแลตัวเองดี ไม่ได้ออกไปเจอใครเลย ซึ่งหลังจากทำ Rapid Test ผลปรากฏว่าออกมาไม่พบเชื้อใดๆ ทำให้โล่งใจสุดๆ ไปเลย
แต่งานนี้แฟนๆ ที่ได้ดูคลิป ก็ถึงกับเข้าไปคอมเมนต์ในทิศทางเดียวกัน เพราะคิดว่าดูเหมือนทั้งคู่จะโทษที่คนขับรถติดโควิด เรียกว่าทัวร์ลง มิว-เซนต์ ทันที คอมเมนต์ในช่องมารัวๆ
จนล่าสุด มิว นิษฐา ได้ออกมาคอมเมนต์ชี้แจงขออธิบายเพิ่มเติมถึงประเด็นดราม่าที่ขึ้นแล้ว สำหรับหลายคนที่เป็นห่วงพี่คนขับรถว่า
"มิวขออธิบายเพิ่มเติมนะคะ ที่พี่เซนต์พูดในคลิป เพื่อเป็นอุทาหรณ์ ว่าต้องสื่อสารกัน เพราะคนขับรถมีอาการ มีไข้เเละไอ แต่ยังมาขับรถให้คุณพ่อ คุณแม่มิวต่ออีกหลายวัน โดยที่ไม่ได้บอกค่ะ มิวไม่โทษเค้าเลยนะคะ เพราะเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นกับใครก็ได้ ซึ่งช่วงที่พี่เค้าป่วยเราดูแลรักษาจนหาย มีประกันสังคมที่ทำไว้ให้ด้วยค่ะ ส่วนเรื่องวัคซีนได้ให้พี่เค้าไปฉีดวัคซีนมาครบ2เข็มซักพักใหญ่แล้วค่ะ ขอบคุณทุกคนที่เป็นห่วงพี่เค้านะคะ ตอนนี้เเข็งแรงเป็นปกติกลับมาทำงานต่อเรียบร้อยแล้วค่ะ!"
- ว่าที่คุณแม่ "มิว นิษฐา" เผยผ่านช่วงวิตกกังวลขั้นสุดจนร้องไห้ หลังคนขับรถแจ้งติดโควิด
- ว่าที่คุณแม่สวยมาก "มิว นิษฐา" โชว์ภาพโฉมหน้าลูกสาวแบบชัดๆ อีก 2 เดือนได้เจอกันแล้ว
อัลบั้มภาพ 16 ภาพ