หญิงไทยโดนจับกุมที่โตเกียว หลังทิ้งศพทารก 25 สัปดาห์ กดน้ำลงชักโครก
![หญิงไทยโดนจับกุมที่โตเกียว หลังทิ้งศพทารก 25 สัปดาห์ กดน้ำลงชักโครก](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1689/8446026/sanook_thumbnail_1200x720-2.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
สำนักข่าวเจแปนไทม์ส รายงานว่า หญิงสาวสัญชาติไทยคนหนึ่ง ถูกจับกุมตัวในวันนี้ (20 ก.ย.) หลังพบว่าเธอทิ้งศพทารกที่ตัวเองเพิ่งคลอดลงในชักโครกของคอนโดมิเนียมแห่งหนึ่งในกรุงโตเกียว
สาวไทยรายนี้อายุ 28 ปี พำนักในกรุงโตเกียวตั้งแต่เดือนมีนาคมปีที่แล้ว โดยอาศัยในห้องเช่าย่านชินจุกุของกรุงโตเกียว
ช่างประปาแจ้งตำรวจหลังพบศพทารกถูกทิ้งในชักโครกเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา (19 ก.ย.) เป็นร่างทารกเพศชาย อายุประมาณ 25 สัปดาห์ หนักราว 635 กรัม ซึ่งยังมีสายสะดือติดอยู่
เบื้องต้นหญิงรายนี้บอกกับตำรวจว่า เธอรู้สึกแย่อย่างมาก ที่ต้องเห็นเลือดจำนวนมาก และร่างไร้ชีวิตของทารก จึงตัดสินใจทิ้งลงในชักโครกแล้วกดน้ำ
โดยหลังจากนี้ต้องรอผลการพิสูจน์หลักฐานว่าร่างของทารกดังกล่าว เสียชีวิตจากการคลอดก่อนกำหนดหรือมีสาเหตุอื่นกันแน่