เปิดโพสต์ คุณแม่ 3 สาว "เนย แจม พิกเล็ท" หลังมีดราม่าชาวเน็ตด่าลูก หน้าผี อยู่ไปก็รกโลก
![เปิดโพสต์ คุณแม่ 3 สาว "เนย แจม พิกเล็ท" หลังมีดราม่าชาวเน็ตด่าลูก หน้าผี อยู่ไปก็รกโลก](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1692/8463802/1.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
สืบเนื่องจากกรณีที่ 3 สาวพี่น้องบ้านอิมราพร อย่าง เนย ชรัฐฐา, แจม วรัฐฐา และ พิกเล็ท ชาราฎา ถูกเกรียนคีย์บอร์ดใช้ถ้ายคำด่าทอรุนแรงผ่านทางโลกโซเชียลฯ อีกทั้งยังบูลลี่หน้าตา ในทำนอง พวกมึงไปตา- ไป อยู่ไปก็รกโลก ไปตกนรก หน้าเก่าพวกมึงสามตัวโคตรทุเรศ อีหน้าผี และอีกมากมาย
ซึ่งล่าสุดทางด้าน คุณแม่เจี๊ยบ วราพร ก็ได้ออกมาโพสต์ข้อความพูดถึงประเด็นร้อนดังกล่าวลงบนอินสตาแกรม @jeab_hiyoko
โดยสิ่งที่ คุณแม่เจี๊ยบ เขียนนั้น ก็คือการให้กำลังใจ เนย, แจม และ พิกเล็ท หลังจากที่ทั้ง 3 สาวต้องรับมือกับข้อความดราม่า โดยมีเนื้อหาว่า "ลูกเราอาจจะไม่ได้สวยน่ารักสำหรับทุกคน แต่สวยน่ารักที่สำหรับแม่" พร้อมกับติดแฮชแท็ก #รักลูกนะ แนบท้าย
ซึ่งหลังจากที่โพสต์ดังกล่าวถูกแชร์ออกไปได้ไม่นาน ก็มีทั้งแฟนคลับ ทั้งเพื่อนพ้องคนบันเทิง เข้ามาแสดงความเห็นและให้กำลังใจกันอย่างล้นหลาม
เช่นเดียวกันกับ พิกเล็ท ชาราฎา ลูกสาวคนเล็กของบ้านอิมราพร ที่ได้ทำการรีโพสต์ดังกล่าวลงบนอินสตาแกรมสตอรี่ตัวเอง และใส่สัญลักษณ์อีโมจิรูปหัวใจสีแดงดวงโตแทนแคปชั่น คล้ายกับกำลังสื่อว่าตัวเธอเองนั้นก็ได้รับกำลังใจและความรักจากคุณแม่ไปแบบเต็มๆ
เปิดโพสต์ คุณแม่ 3 สาว เนย แจม พิกเล็ท หลังมีดราม่าชาวเน็ตด่าลูก หน้าผี อยู่ไปก็รกโลก
อัลบั้มภาพ 13 ภาพ