สาวโวยเดือด ถนนสุดห่วยทำพ่อขับรถตกหลุม พวงมาลัยกระแทกจนไตฉีก
![สาวโวยเดือด ถนนสุดห่วยทำพ่อขับรถตกหลุม พวงมาลัยกระแทกจนไตฉีก](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1694/8470018/sanook_thumbnail_1200x720-2.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
วานนี้ (6 พ.ย.64) น.ส.วรรณธิดา เติมงาม อายุ 27 ปี โพสต์ภาพและข้อความผ่าน Facebook ชื่อ “Wanthida Toemngam” เป็นภาพบิดาของตัวเองนอนรักษาตัวใน รพ. และภาพถนนสภาพชำรุด เป็นหลุมบ่อขนาดใหญ่ พร้อมข้อความระบายความรู้สึกเกี่ยวกับสภาพถนนว่า
"วันนี้มีอะไรจะมาเล่าให้ฟัง คือพ่อฟ้าอะ ขับรถตกหลุมแล้วพวงมาลัยกระแทกหน้าอก ฟังดูเหมือนไม่มีอะไรใช่ป่ะ ก็แค่เรื่องขับรถตกหลุม แต่คุณรู้ไหมว่า พ่อฉันเลือดออกในช่องท้อง หมอมาตรวจดูอาการพบว่า “ไตแตก” คือนี่ตกใจมาก ไม่คิดว่าจะเป็นแรงขนาดนี้ และเมื่อต้นปีพ่อก็ขับรถตกหลุมจนหัวฟาดพื้นตอนนั้นหัวแตก ก็ได้นอนโรงพยาบาล
ที่อยากจะมาเล่าคือ ถนนในหมู่บ้านอะเxี้ยมาก เxี้ยจริงๆ หลุมยิ่งกว่าดาวอังคาร เปลี่ยนนายก เปลี่ยน อบต ถนนก็ห่วยแตกเหมือนเดิมวะ ต้องไปร้องเรียนที่ใครวะ ชีวิตคนคนนึงอะมึง เข้าใจป่ะคำว่าไม่โดนกับครอบครัวคุณ คุณไม่เข้าใจหรอก ปีนี้ 2 รอบละ พ่อกูอะ ย้ำว่าแค่ขับรถตกหลุม!!!!! #ซ่อมสักทีเหอะถนนอะ ไม่ไหวจริงๆวะ ขอพูดหน่อย #อบตโคกสนวน อำเภอชำนิ จังหวัดบุรีรัมย์ ว่างๆ จะถ่ายถนนให้ได้ดูกันนะคะว่าห่วยแตกขนาดไหน"
ล่าสุดวันนี้ (7 พ.ย.64) ผู้สื่อข่าวได้เดินทางไปยังถนนสายดังกล่าว พบว่าถนนยังอยู่ในสภาพที่ชำรุดเป็นหลุมดังในภาพที่ผู้โพสต์นำไปโพสต์ ขณะที่นายสุรสิทธิ์ สิทธิเวช ปลัด อบต.โคกสนวน ก็ได้ลงพื้นที่ไปดูสภาพถนนจุดเกิดเหตุ พร้อมระบุว่า ถนนสายดังกล่าวเป็นถนนสายบ้านระนามพลวง – โคกสนวน เชื่อมต่อ 3 ตำบล คือ ต.หนองโสน อ.นางรอง , ต.โคกสนวน อ.ชำนิ และ ต.เมืองยาง อ.ชำนิ ซึ่งถนนสายนี้อยู่ในความดูแลรับผิดชอบขององค์การบริหารส่วนจังหวัด (อบจ.)
ที่ผ่านมาก็มีการซ่อมแซมตามสภาพเช่นนำหินคลุกมาลง เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนให้กับชาวบ้านในเบื้องต้น ก็ยอมรับว่าปัจจุบันสภาพถนนค่อนข้างชำรุดมีหลุมเกือบตลอดทั้งสายก็ทำให้พ่อแม่พี่น้องสัญจรไปมาด้วยความลำบาก
แต่อย่างไรก็ตามทราบจาก สจ.ในพื้นที่ว่าทาง อบจ.ได้อนุมัติงบประมาณเพื่อซ่อมสร้างถนนสายดังกล่าวใหม่ในต้นปีหน้าที่จะถึงนี้แล้ว ก็เชื่อว่าหากดำเนินการแล้วเสร็จ จะทำให้ประชาชนสัญจรไปมาได้อย่างสะดวก และปลอดภัยมากขึ้น
ทั้งนี้ปลัด อบต.โคกสนวน ยังได้เดินทางไปเยี่ยมพ่อของครูสาวที่โพสต์ร้องเรียน ทราบว่าออกมาจาก รพ.มาพักฟื้นที่บ้านแล้ว แต่ก็ยังมีอาการเจ็บที่หน้าอก และหายใจติดขัดบ้าง
ขณะที่นางแก้วตา จันทร์สุข อายุ 61 ปี ชาวบ้านในพื้นที่ บอกว่า ถนนสายดังกล่าวไม่มีการพัฒนาปรับปรุงมานานหลายปีแล้วมาก ทั้งที่ระยะทางแค่ 4-5 กิโลเมตร ทำให้ชาวบ้านสัญจรไปมาด้วยความยากลำบาก และเกิดอุบัติเหตุจากสภาพถนนที่ชำรุดบ่อยครั้ง เคยแจ้งไปยังทาง อบต. แต่ก็ไม่เห็นดำเนินการแก้ไขอะไร ก็อยากฝากให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องเร่งดำเนินการซ่อมสร้างถนนสายดังกล่าวอย่างเร่งด่วนด้วย เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนให้กับประชาชน และผู้สัญจรไปมา
อัลบั้มภาพ 7 ภาพ