โอ้โห "พี่สายฟ้า" รับบทช่างภาพสุดหล่อ งานดีถ่ายเป๊ะไม่หลุดโฟกัสใดๆ
![โอ้โห "พี่สายฟ้า" รับบทช่างภาพสุดหล่อ งานดีถ่ายเป๊ะไม่หลุดโฟกัสใดๆ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1694/8471394/15.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
พี่สายฟ้า โชว์ฝีมือถ่ายภาพกรุ๊ปช็อต แม่ชม น้าพลอย น้องพายุ โฟกัสดีมาก แสงและเฟรมเป๊ะสุดๆ
กำลังจะเป็นพี่ชายคนโตของบ้านแล้วสำหรับ พี่สายฟ้า ของ น้องพายุ ลูกแฝดของคุณแม่ซุปตาร์ ชมพู่ อารยา กับพ่อสุดหล่อ น็อต-วิศรุต รังษีสิงห์พิพัฒน์ ที่ต้องบอกโตขึ่นเรื่อยๆ ไปพร้อมๆ พัฒนาการความน่ารักที่มีมากขึ้นเรื่อยๆ เช่นกัน หลายๆ โมเมนต์ทำพี่ๆ แฟนคลับใจบางใจละลายไปหลายคนครั้ง
ล่าสุด พี่สายฟ้า โชว์ความสามารถในวัย 4 ขวบการเป็นช่างภาพตัวจิ๋วช่างภาพจำเป็นให้กับ แม่ชม กับ น้าพลอย และ น้องพายุ โดย น้าพลอย คนสวยได้เขียนแคปชั่นของภาพไว้ว่า "ช่างภาพไม่ใช่พี่กัป เเต่เปนเพ่สาย"
และภาพที่ออกมานั้นดีงามมากสมใจคุณแม่และคุณน้าไปเลย เพราะทุกคนไม่หลุดโฟกัสใดๆ ภาพคมชัดมากและเฟรมมีความเป๊ะสุดๆ
งานนี้ แม่ชม ยิ้มแก้มแตกปลื้มปริ่มในความสามารถของลูกชายไปเลย เพราะต่อไปคาดว่า พี่สายฟ้า จะรับตำแหน่งช่างภาพประจำตัวแม่แน่นอน
อัลบั้มภาพ 16 ภาพ