"แซม ยุรนันท์" ปลื้มใจเห็นลูกสาว "น้องมายด์" สานฝันเป็นเชฟ บินเรียนต่อที่ฝรั่งเศส
!["แซม ยุรนันท์" ปลื้มใจเห็นลูกสาว "น้องมายด์" สานฝันเป็นเชฟ บินเรียนต่อที่ฝรั่งเศส](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1701/8505062/15.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
แซม ยุรนันท์ ชื่นใจมากๆ เห็นลูกสาว น้องมายด์ เดินตามฝันอยากเป็นเชฟ เหินฟ้าเรียนต่อที่ฝรั่งเศส
เป็นอีกหนึ่งความภาคภูมิใจของ คุณพ่อแซม ยุรนันท์ ที่ได้เห็นลูกๆ เติบโตอย่างมีคุณภาพและใช้ชีวิตตามความฝันของตัวเอง ก่อนหน้านี้ คุณพ่อแซม ได้ลงภาพลูกสาว น้องมายด์ ยุรริษา นำพวงมาลัยมาไหว้ขอพรไปเรียนต่อต่างประเทศ ซึ่งในภาพ พ่อแซม ได้เขียนบอกไว้ว่ "เมื่อลูกสาวมาขอพร ไปเรียนต่อ…พ่อเชื่อว่าลูกทำได้!"
ล่าสุด น้องมายด์ ได้ลงภาพของตัวเองกับการตั้งใจเรียนมุ่งมั่นที่จะเป็นเชฟ ด้วยการเหินฟ้าเรียนต่อที่ Le Cordon Bleu Paris ประเทศฝรั่งเศสเป็นที่เรียบร้อย พร้อมกับส่งภาพหน้าตาของอาหารที่หลายคนเห็นแล้วต่างบอกว่าน่ารับประทานสุด โดยเฉพาะ พ่อแซม ที่คอยให้กำลังใจคอยคอมเมนต์อยู่ตลอดๆ
ก็ต้องบอกว่าหาก น้องมายด์ เรียนจบแล้ว พ่อแซม แม่มุก ต้องได้รับประทานอาหารหลากหลายเมนูจากลูกสาวอยู่บ่อยๆ แน่นอน...ทั้งสวยทั้งเก่งจริงๆ เลยค่ะ
อัลบั้มภาพ 15 ภาพ