"กุ๊บกิ๊บ" เผยภาพสุดซึ้ง "คุณยายทวด" อายุครบ 100 ปี ยิ้มทั้งน้ำตาเมื่อหลานให้อั่งเป่า
!["กุ๊บกิ๊บ" เผยภาพสุดซึ้ง "คุณยายทวด" อายุครบ 100 ปี ยิ้มทั้งน้ำตาเมื่อหลานให้อั่งเป่า](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1702/8512114/15.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
กุ๊บกิ๊บ พาลูกๆ ไหว้คุณยายทวดในวันตรุษจีน เผยภาพน่ารักสุดซึ้งคุณยายทวดน้ำตาไหลเมื่อหลานให้อั่งเป่า
เป็นภาพที่น่ารักและประทับใจมากๆ ของคุณแม่ลูกสอง กุ๊บกิ๊บ สุมณทิพย์ ภรรยาสุดที่รักของ บี้ ธรรศภาคย์ ที่ในวันตรุษได้พาลูกๆ ทั้งสองคน น้องเป่าเปา และ น้องเป่าเป้ย์ เดินทางไปกราบสวัสดีคุณยายทวดที่บ้านพัก และเมื่อคุณยายทวดเห็นหลานๆ ก็ปลื้มใจเป็นอย่างมาก จากภาพจะเห็นว่าคุณยายทวดใบหน้าเต็มไปด้วยรอยยิ้ม
นอกจากนี้ กุ๊บกิ๊บ ยังได้กราบสวัสดีคุณยายทวดและคุณแม่ด้วยอั่งเป่าซองแดงเพื่อเป็นสิริมงคลกับชีวิตอีกด้วย จากภาพจะเห็นว่า คุณยายทวด น้ำตาซึมด้วยความปลาบปลื้มใจในตัวหลานสาวคนนี้มากๆ
ซึ่ง กุ๊บกิ๊บ ได้บรรยายภาพดังกล่าวไว้ว่า "Chinese New Year 2022 Dip รวมมิตรตรุษจีนเมื่อวาน ยายทวดครบ 100 ปี หลานให้ตังค์ร้องไห้เลย 555 ส่วนคนที่ไม่เอาอะไรไม่สนใครที่สุดจะเล่นแต่กับหมาใครให้ซองก็ไม่เอา ถ้าเอาจะเอาทั้งปึ๊งก็คือ แม่เป่าเป้ย์ พี่เปาต้องคอยตามไหว้ขอบคุณทุกคนแทนน้อง 555 แสบมาก"
ต้องบอกว่าเป็นภาพน่ารักจริงๆ เป็นครอบครัวอบอุ่นมากๆ
อัลบั้มภาพ 14 ภาพ