ทนายเผย โซเชียลทำ "แม่แตงโม" ป่วยความดันขึ้น เตือนอย่าโพสต์หมิ่นกัน ไม่อยากฟ้องใคร
![ทนายเผย โซเชียลทำ "แม่แตงโม" ป่วยความดันขึ้น เตือนอย่าโพสต์หมิ่นกัน ไม่อยากฟ้องใคร](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1705/8528202/sanook_thumbnail_1200x720-2.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
วันนี้ (7 มี.ค. 65) เวลา 13.05 น. นายกฤษณะ ศรีบุญพิมพ์สวย ทนายความของนางภนิดา ศิริยุทธโยธิน แม่ของ “แตงโม นิดา” หรือ น.ส.ภัทรธิดา พัชรวีระพงษ์ เดินทางมายัง สภ.เมืองนนทบุรีอีกครั้ง เพื่อติดตามความคืบหน้าคดีแตงโม หลังจากเมื่อช่วงเช้าได้เข้ามาที่ สภ. แต่ไม่พบเจ้าหน้าที่ตำรวจที่เกี่ยวข้อง
นายกฤษณะ ระบุว่า วันนี้ตนมาในฐานะทนายของนางภนิดา ซึ่งได้รับการแต่งตั้งเมื่อ 2 วันก่อน โดยวันนี้เป็นวันแรกที่ตนมาทำหน้าที่ในฐานะทนายความที่ได้รับมอบหมาย และหลังจากนี้จะเดินหน้าดำเนินการทวงความยุติธรรมให้กับแตงโมเต็มที่
ด้านนางภนิดา เมื่อทราบกระแสข่าวต่างๆ ขณะนี้เกิดอาการป่วย ความดันขึ้น จึงไม่สามารถเดินทางมากับตนได้ อย่างไรก็ตาม วันนี้ เวลา 14.30 น. มีการนัดหมอพรทิพย์ไว้ด้วย เพื่อพูดคุยและฟังคำแนะนำเกี่ยวกับผลชันสูตร แต่ยังไม่ขอเปิดเผยข้อมูล ทั้งนี้ ตนยังไม่มีข้อมูลอะไรมาก เนื่องจาก เพิ่งเริ่มนับ 1 ในคดีดังกล่าว
ส่วนเรื่องการเยียวยาที่เป็นข่าวอยู่นั้น จากนี้ขอให้เป็นเรื่องต่อไปในชั้นศาล ขอไม่ให้ข่าวเกี่ยวกับเรื่องเงิน กรมธรรม์ อีก และจะยังไม่พาดพิงถึงบุคคลใด แต่จากประเด็นข่าวเกี่ยวกับนางภนิดาก่อนหน้านี้ ต้องยอมรับว่านางภนิดายังไม่มีทนายความ จึงทำให้ปริปากหลุดในหลาย ๆ อย่างที่มีผลต่อสำนวนคดี เมื่อนางภนิดาเห็นข่าวก็รู้สึกเสียใจเหมือนกันที่ทิศทางข่าวเป็นไปในอีกทางหนึ่ง ทั้งนี้ บุคคลที่โพสต์หมิ่นประมาท ขอให้ระมัดระวัง ตนไม่อยากให้มีการฟ้องร้อง และคดีตอนนี้อย่าเพิ่งกล่าวหาใคร
ส่วนกรณี นายดายศ เดชจบ พี่ชายแตงโม จะให้นายษิทรา เบี้ยบังเกิด เข้ามาช่วยนั้น ตนจะเข้าไปพูดคุยกันกับทั้งแม่และพี่ชายวันนี้ ทั้งนี้ก็เป็นสิทธิ์ของพี่ชายที่สามารถทำร่วมกันได้ และยืนยันไม่มีความขัดแย้งกัน