ไปไงมาไงเนี่ย! "สิระ" พา "กระติก" เข้ารับทราบข้อหา "ให้การเท็จ" คดีแตงโม
![ไปไงมาไงเนี่ย! "สิระ" พา "กระติก" เข้ารับทราบข้อหา "ให้การเท็จ" คดีแตงโม](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1708/8542202/sira-gatik-040422-tn.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
"กระติก" เข้ารับทราบข้อกล่าวหา "ให้การเท็จ" คดีแตงโม แต่น่าแปลกใจที่วันนี้ให้ "สิระ เจนจาคะ" อดีต ส.ส.คนดัง เป็นผู้พามา
วันนี้ (4 เม.ย.) เมื่อเวลา 15.25 น. "กระติก" นางสาวอิจศรินทร์ จุฑาสุขสวัสดิ์ เดินทางเข้ารับทราบข้อกล่าวหาคดีการเสียชีวิตของแตงโม นิดา กับพนักงานสอบสวน สภ.เมืองนนทบุรี ในข้อหา "ให้การเท็จ" ตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 172
โดยการเดินทางมาในวันนี้มี นายสิระ เจนจาคะ อดีต ส.ส.กทม. นำพา กระติก พร้อมทนายความ เข้ามาให้ปากคำ ทั้งนี้ นายสิระ บอกเพียงสั้นๆ ว่า ขอพบพนักงานสอบสวนรับทราบข้อกล่าวหาก่อน และจะมาให้สัมภาษณ์สื่อมวลชนอีกครั้งว่าทำไมถึงมาในวันนี้
ขณะที่นักข่าวพยายามสอบถาม กระติก ว่า มีการติดต่อ นายสิระ ไปเพื่อให้พามาหรืออย่างไร และในการให้ปากคำมีการให้การไม่ตรงกันในแต่ละครั้งจริงหรือไม่ รวมทั้งมีความเครียดหรือกังวลใจอะไรหรือไม่ แต่กระติกไม่ตอบคำถามใดๆ ก่อนที่จะเดินเข้าห้องสำนักงานผู้กำกับการ สภ.เมืองนนทบุรี เพื่อรับทราบข้อกล่าวหาทันที