"หมอของขวัญ" ทนไม่ไหว โพสต์ถึง "ส.ส.เต้" หลังอาสาดูแลความปลอดภัย "หนุ่ม กรรชัย"
!["หมอของขวัญ" ทนไม่ไหว โพสต์ถึง "ส.ส.เต้" หลังอาสาดูแลความปลอดภัย "หนุ่ม กรรชัย"](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1709/8545142/kate.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
กรณีนายมงคลกิตต์ สุขสินธารานนท์ หัวหน้าพรรคไทยศรีวิไลย์ โพสต์ข้อความบนเฟซบุ๊กส่วนตัว แสดงความห่วงใยต่อ "หนุ่ม กรรชัย" หลังถูกขู่ทำร้าย และยังเสนอตัวที่จะเข้าไปช่วยเหลือ โดยอ้างว่ามีทหารนอกราชการหลายนาย พร้อมไปดูแล โพสต์ดังกล่าวส่งผลให้เกิดกระแสวิพากษ์วิจารณ์ตามมา
ด้าน “หมอของขวัญ” หรือ “แพทย์หญิงของขวัญ ฟูจิตนิรันดร์” ออกมาโพสต์ข้อความ แสดงความคิดเห็นต่อเรื่องดังกล่าวด้วยว่า
"เต เต๊ เตเต้ เชิญรับยาช่อง2ค่ะ เตเต้ต้องหยุดนะ ส.ส.คือตำแหน่งผู้ทรงเกียรติ แต่ดั๊นไปให้บังอะไรไม่รู้ปั่นหัวออกนอกทะเลไปไกล พี่หนุ่มคอนเนกชันเค้าปึ้กกว่าเตเต้อีกนะ เต เต๊" โพสต์ดังกล่าวมีผู้เข้าไปแสดงความคิดเห็นต่อท่าทีของ นายมงคลกิตต์ อย่างต่อเนื่อง