"ทนายษิทรา" โพสต์ตอบโต้ หลังพนง.สถานบันเทิงป่าตองประท้วงด่า "หิวแสง"
!["ทนายษิทรา" โพสต์ตอบโต้ หลังพนง.สถานบันเทิงป่าตองประท้วงด่า "หิวแสง"](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1709/8547778/sitha.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ภายหลังทนายษิทรา เบี้ยบังเกิด เผยแพร่คลิปขณะลงพื้นที่ตรวจสอบสถานบันเทิงย่านหาดป่าตอง จ.ภูเก็ต ที่เปิดให้บริการเกินเวลา มั่วสุม เสียงดังก่อความรำคาญ และมีการตั้งคำถามไปถึงตำรวจในท้องที่ว่าเป็นการปล่อยปละละเลยหรือไม่
ล่าสุดกลุ่มผู้ประกอบการ และพนักงานสถานบันเทิงในพื้นที่ป่าตอง ออกมาแสดงความเคลื่อนไหวไม่เห็นด้วย และตำหนิการกระทำของนายษิทรา เนื่องจากพนักงานของโรงแรมต้องตกงาน ผู้ประกอบการอาจต้องปิดกิจการชั่วคราวจนทำให้ขาดรายได้
ขณะที่นายษิทรา โพสต์เฟซบุ๊กแสดงความคิดเห็นต่อกรณีดังกล่าวว่า "เจอกลุ่มคนภูเก็ตที่เห็นผิดเป็นชอบ เอาแต่ผลประโยชน์ตัวเองเป็นที่ตั้ง โดยไม่สนใจกฎหมายและไม่แคร์ว่าการเปิดสถานบันเทิงแบบไม่มีใบอนุญาตและเปิดเกินเวลา สร้างมลภาวะทางเสียง ทำชาวบ้านที่อาศัยในพื้นที่ไม่ต้องหลับต้องนอน นับร้อยคน มาถือป้ายด่าผม กดดันผม ว่าผมหิวแสง เสือก หรือถ้อยคำแรงๆมากมาย บอกเลยผมไม่โกรธครับ เพราะลายมือเดียวกันมาเลย สงสัยนายสั่ง โกรธคำเดียวเรียกผมไอ้แก่ โอ้โห เจ็บจี๊ด 555 ที่เจ็บไม่ใช่เพราะอายุครับ แต่เจ็บเพราะคนถือป้าย ทั้งหุ่นทั้งหน้าไปไกลกว่าผมเยอะเลย
รอบหน้าช่วยคัดนายแบบมาถือป้ายหน่อยนะ ขอบคุณครับ ส่วนเรื่องความปลอดภัย ผมไม่ห่วงมาก เพราะถ้าขนาดทนายที่คนรู้จักมากหน้าหลายตาแบบผม ถูกทำร้ายได้ในจังหวัดที่เขาลือกันว่าไม่มีมาเฟีย ไม่มีอันตราย ทั้งที่ออกมาพูดเพื่อผลประโยชน์ของคนในพื้นที่ ผู้หลักผู้ใหญ่เสียแน่นอน ฝากไว้ให้คิดนะครับ"