"แมท ภีรนีย์" โพสต์ภาพจับมือ "สงกรานต์" ช็อตหวานแคปชั่นเด็ด
!["แมท ภีรนีย์" โพสต์ภาพจับมือ "สงกรานต์" ช็อตหวานแคปชั่นเด็ด](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1711/8555406/mat2.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ไม่ค่อยจะโพสต์รูปคู่สักเท่าไหน่ สำหรับนางเอกสาว แมท ภีรนีย์ เพราะว่านานๆ จะเห็น แมท โพสต์รูปคู่กับแฟนหนุ่ม สงกรานต์ เตชะณรงค์ สักครั้งลงโซเชียล
อย่างล่าสุดที่ได้เห็น แมท โพสต์รูปคู่จับมือกับ สงกรานต์ ภาพหวานพร้อมกับแคปชั่น เด็ดๆ อีกว่า "Lay อ่ะออเดิร์ฟ แต่เลิฟอ่ะ all day" ซึ่งกีเพื่อนๆ ดาราอย่าง มาร์กี้ ราศรี เข้ามาแซวว่า "Caption 10/10"
และแฟนๆ ที่เข้ามาคอมเมนต์แซวความหวานของ แมท-สงกรานต์ ไว้ด้วยมากมายเื่อได้เห็นช็อตนี้ในไอจีของแมท เช่น หวานนนนนกรุบ,อุ้ย หวานจุงเบย,หูยยยยยย รอรูปคู่มานานนนนนน เลิศปัง ลงบ่อยๆนะคะแมท เยิฟฟฟ,น่าร๊ากกกกก,เหมือนนางเอกพระเอกซีรีส์อ่ะ เอาจริง,ความยิ้มกริ่มนั้นนนนน
อัลบั้มภาพ 20 ภาพ