"พิชญ์ กาไชย" โพสต์รูปคู่ครั้งแรก อวยพรวันเกิด "มารี เบิร์นเนอร์"
!["พิชญ์ กาไชย" โพสต์รูปคู่ครั้งแรก อวยพรวันเกิด "มารี เบิร์นเนอร์"](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1711/8555506/mari.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ชัดเจนว่าคบกันมานานแล้วเหมือนกัน สำหรับคู่ของหนุ่ม พิชญ์ กาไชย กับนางเอกสาวยิ้มหวาน มารั เบิร์นเนอร์ ซึ่งก่อนหน้านี้ มารี ก็เพิ่งบอกว่าฝ่ายชายเป็นคนน่ารักและไลฟ์ไตล์ทั้งคู่ก็เหมือนกันด้วย
โดยล่าสุดหนุ่ม พิชญ์ กาไชย ก็ได้โพสต์ภาพคู่ครั้งแรกลงอินสตาแกรม พร้อมกับแคปชั่นที่เขียนอวยพรวันเกิดไว้ว่า "Birthday girl @marie_broenner" และมารีก็เข้ามาคอมเมนต์เป็นรูปหน้ายิ้มด้วย
แถมยังมีข้อความที่เป็นภาษาอังกฤษที่เขียนไว้บนรูปคู่อีก เรียกว่าใครที่เห็นก็ต้องเข้ามาดไลก์และคอมเมนต์แซวความหวานคู่ พิชญ์-มารี บางคนถึงกับกรี๊ดที่ในที่สุดก็ได้เห็นรูปคู่แล้ว
พิชญ์ กาไชย โพสต์รูปคู่ มารี
อัลบั้มภาพ 28 ภาพ