ตะกร้อไทยพ่ายหม่องได้แค่เหรียญเงิน
![ตะกร้อไทยพ่ายหม่องได้แค่เหรียญเงิน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/171/856074/takro_2.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
การแข่งขันเซปัค ตะกร้อ ประเภทหญิงคู่ กีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 25 ที่กรุงเวียงจันทน์ ประเทศลาว เมื่อวันที่ 18 ธ.ค. เป็นการแข่งขันรอบชิงชนะเลิศ ทีมไทย พบกับ พม่า
โดยในเกมนี้ทีมไทย ส่ง วารี นันทสิงห์, ศศิวิมล จันทสิทธิ์ และ ธิดาวรรณ ดาวสกุล ลงชิงชัย ผลปรากฏว่า ทีมไทยพ่ายให้กับ พม่า 1-2 เซต 18-21,21-11,15-17 ทำได้เพียงเหรียญเงิน