คณะศิษยานุศิษย์ จ่อฟ้องปม “หลวงปู่แสง” ถูกละเมิด
![คณะศิษยานุศิษย์ จ่อฟ้องปม “หลวงปู่แสง” ถูกละเมิด](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1712/8561478/sang.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
โฆษกคณะลูกศิษยานุศิษย์จังหวัดอำนาจเจริญ ประชุมหารือ 3 แนวทาง จ่อฟ้องร้องปมหลวงปู่ถูกละเมิด-เงินฝาก 57 ล้าน-การดูแลเข้ากราบหลวงปู่ให้เป็นระบบ
ฃวันนี้ (15 พ.ค. 65) จากกรณี คณะสงฆ์อำนาจเจริญ สั่งปลดเลขาฯ หลวงปู่แสง หลังพบมีพฤติกรรมไม่เหมาะสม และดูแลหลวงปู่แสงไม่ดีพอ
ล่าสุด นายเฉลิมชัย จันทโครต โฆษกคณะลูกศิษยานุศิษย์จังหวัดอำนาจเจริญ กล่าวว่า คณะลูกศิษย์ บรรดาญาติโยมทุกภาคส่วน และทางจังหวัด จะมีการประชุมวันนี้ เพื่อหารือ 3 เรื่อง คือ 1.แนวทางการแก้ปัญหาหลวงปู่ถูกละเมิดโดยจะพูดถึงการฟ้องร้องในคดีหรือไม่อย่างไร 2.ส่วนประเด็นเรื่องเงินฝากธนาคาร 57 ล้านบาท เบื้องต้นคณะกรรมการจะไม่เข้าไปแตะต้องเพื่อให้หลวงปู่และทายาทสบายใจ 3.การดูแลอุปัชฌาย์หลวงปู่ จะมีการดูแลอย่างใกล้ชิด และการกราบองค์หลวงปู่จะให้เป็นระบบ