ส่องภาพหวาน "จ๊ะจ๋า-จิ๊บ" ทริปสวิตเซอร์แลนด์ โรแมนติกวิวหลักล้าน
![ส่องภาพหวาน "จ๊ะจ๋า-จิ๊บ" ทริปสวิตเซอร์แลนด์ โรแมนติกวิวหลักล้าน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1716/8583662/jaja3.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ตั้งใจว่าจะมีทายาทกันมาสักพักแล้ว สำหรับคู่ของ จ๊ะจ๋า พริมรตา ควงสามี จิ๊บ วสุ แต่หลังจากแต่งงานกันมาทั้งคู่ก็ทำงาน และเวลาก็ไม่ค่อยจะตรงกันเท่าไหร่ตามที่ทั้งคู่เคยบอกไว้ งานนี้พอเปิดประเทศ จ๊ะจ๋า-จิ๊บ ก็เลยควงกันไปจัดทริปเติมความหวานกันทันที
โดยล่าสุด จ๊ะจ๋า-จิ๊บ ได้ควงกันไปเที่ยวประเทศสวิตเซอร์แลนด์ ดินแดนที่มีวิวสวยมาก อย่างกับภาพวาด และทริปนี้รูปที่ถ่ายและโพสต์ลงโซเชียลก็เยอะมาก ความน่ารักของทั้งคู่ที่ใส่เสื้อธีมสีเดียวกันทุกวัน จนคนแซวว่าเป็นทริปไปเที่ยวที่ภาพออกมาเหมือนพรีเวดดิ้งมาก อย่างกับทริปฮันนีมูน พร้อมกับติดแฮชแท็กว่า #จ๊ะจ๋าจิ๊บทริปสวีทสวิส
ยังไงจบทริปนี้ก็ขอให้ทั้งคู่สมหวังมีเบบี๋นะคะ จ๊ะจ๋า-จิ๊บ เพราะทุกอย่างในทริปนี้มันช่างเป็นใจจริงๆ เห็นแค่ภาพยังรู้ว่าต้องโรแมนติกมากแน่ๆ
อัลบั้มภาพ 64 ภาพ