"น้องแอบิเกล" ห่มสไบนุ่งโจงกระเบนสีหวาน ไปทำบุญกับ "แม่ชม" น่ารักเหมือนตุ๊กตา
!["น้องแอบิเกล" ห่มสไบนุ่งโจงกระเบนสีหวาน ไปทำบุญกับ "แม่ชม" น่ารักเหมือนตุ๊กตา](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1718/8591446/6_1.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
น้องแอบิเกล ลูกสาวตัวน้อยของ แม่ชม-พ่อน็อต แต่งชุดไทยห่มสไบนุ่งโจงกระเบน ไปทำบุญวันอาสาฬหบูชา
เป็นภาพที่น่ารักมากๆ เมื่อคุณแม่ซุปตาร์ ชมพู่ อารยา ขอจัดเต็มนำแฟชั่นเก๋ๆ ไปสู่ลูกสาวคนเล็ก น้องแอบิเกล เพราะวันนี้เป็นวันสำคัญทางศาสนาคือวันอาสาฬหบูชา เพื่อให้เข้ากับธีมวันพระเข้าวัดทำบุญ แม่ชม เลยจัดชุดไทยให้ลูกสาว ด้วยการห่มสไบนุ่งโจงกระเบนตัวจิ๋วสีชมพูหวานแหวว บอกเลยว่าน่ารักน่าเอ็นดูมาก
เท่านั้นยังไม่พอ แม่ชม ขอเพิ่มออฟชั่นเก๋ๆ ด้วยมวยผมอันจิ๋วใส่เป็นเครื่องหัวให้ น้องแอบิเกล ให้ปังเป๊ะเข้าไปอีกเรียกว่าน่ารักคูณสองเข้าไปเลย พี่ๆ แฟนคลับเห็นแล้วกดไลก์ส่งหัวใจให้เป็ยแสนดวงเลยทีเดียว
เพราะคุณแม่คือสายแฟแน่นอนลูกๆ ก็ต้องเดินสายนี้เหมือนคุณแม่นะจ๊ะ
อัลบั้มภาพ 14 ภาพ