ปรากฏการณ์พาเหรดสีชมพูกลางแยกไฟแดง! foodpanda ตอกย้ำ “วันอังคารวัน foodpanda”
![ปรากฏการณ์พาเหรดสีชมพูกลางแยกไฟแดง! foodpanda ตอกย้ำ “วันอังคารวัน foodpanda”](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1718/8594854/food-panda-tuesday-thumbnail.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
สวัสดีวันอังคาร! คำทักทายที่ดูธรรมดา แต่ foodpanda ทำให้วันอังคารไม่ธรรมดาอีกต่อไป! กับภาพจำใหม่ของขบวนพาเหรดสีชมพูสดใส สร้างความสุขให้กับผู้คนในระหว่างที่รถติดไฟแดง เสิร์ฟพร้อมแคมเปญสุดพิเศษ “วันอังคารวัน foodpanda” ฉลอง 10 ปี กับลูกค้าทั่วไทย
สร้างปรากฏการณ์สีชมพูกลางแยกไฟแดง
หลังจากเปิดตัว น้องเปาเปา แพนด้าสีชมพู ที่มีความเป็น foodie ตัวยง ให้เป็นแบรนด์แอมบาสเดอร์ของ foodpanda สร้างภาพจำที่น่ารักสดใส มองเห็นสีชมพูทีไร นึกถึงฟู้ดแพนด้าขึ้นมาทุกที มาครั้งนี้ foodpanda ก็ยังต้องการส่งต่อความสุขความสดใสให้กับทุกคนอย่างต่อเนื่อง ด้วยการส่งขบวนพาเหรดสีชมพู กับการแสดงสั้น ๆ พอเป็นกิมมิกให้เพียงพอกับช่วงเวลาของไฟแดง โดยมีแขกรับเชิญสุดพิเศษ อาทิ สาวงามจาก MUT2022 และไอซ์ อภิษฎา นางร้ายสุดน่ารักแห่งแคมเปญ "วันอังคารวัน foodpanda" มาร่วมเซอร์ไพร์ส โดยได้เลือกแยกไฟแดงที่มีคนสัญจรกันอย่างพลุกพล่าน ไม่ว่าจะเป็น แยกอโศก แยกสาทร แยกรัชโยธิน รวมไปถึง ถนนเยาวราช ซึ่งขบวนพาเหรดไอเดียสุดเกร๋แบบนี้จะมีขึ้นในวันอังคารเป็นเวลา 4 สัปดาห์ เพื่อเป็นการเอนเตอร์เทนให้กับผู้คนในระหว่างรถติดไฟแดง พร้อมย้ำถึงแคมเปญที่ไม่อยากให้ใครต้องพลาดความอร่อย “วันอังคารวัน foodpanda”
เข้าถึง เข้าใจ วันวุ่น ๆ ของคนทำงาน
เพราะความเข้าใจวันวุ่น ๆ ของคนที่ต้องออกมาทำงานแต่เช้า และเดินทางกลับบ้านในช่วงเย็น เจอกับความ Prime Time ของการจราจร foodpanda จึงขอเสิร์ฟขบวนพาเหรดสร้างความสุขผ่อนคลายให้กับช่วงเวลารถติดไฟแดง โดยเพิ่มเติมดีเทลให้เหมาะกับกลุ่มเป้าหมายด้วยธีมที่เข้าถึงชีวิตประจำวันของคนวัยทำงาน โดยช่วงเช้า 8.00 น. จะเป็นธีม Rush Hour ของชาวออฟฟิศ ส่วนช่วงเย็น 17.30 น.จะแต่งเป็นชุดออกไปเที่ยวหลังเลิกงาน ดินเนอร์กันแบบหรูหราไปกับธีมฟีล Gala Dinner
จำไว้นะ! “วันอังคารวัน foodpanda”
ความสนุกที่เสิร์ฟในรูปแบบขบวนพาเหรดสีชมพูสดใส ก็คือส่วนหนึ่งของแคมเปญ “วันอังคารวัน foodpanda” แคมเปญใจเด็ด ที่ส่งฟรีทั้งวัน ทั้งแอป ในวันอังคาร ด้วยโค้ด Tuesday แถมยังมีส่วนลดสูงสุดกว่า 90% จากร้านที่ร่วมรายการให้อิ่มเพลินสบายกระเป๋าอีกด้วย ไม่พอเท่านี้ สำหรับ pandamart ก็ยังมีส่วนลดให้สูงสุด 50% เฉพาะทุกวันอังคารจนถึง 30 ส.ค. 65 กับร้านอาหารและร้านค้าที่ร่วมรายการ โดยโค้ด Tuesday ใช้ได้เมื่อสั่งสินค้าครบ 90 บาท จำกัดสิทธิ์ 5 ครั้ง/ลูกค้า/วัน (จัดส่งเฉพาะพื้นที่กำหนดและมีจำนวนจำกัด)
ทำไมต้องวันอังคาร ทำไมต้องสีชมพู
จุดเริ่มต้นก็มาจาก “เปาเปา” แพนด้าสีชมพู ที่เป็นทั้งแบรนด์แอมบาสเดอร์ และที่มาที่ไปของชื่อแบรนด์ foodpanda ที่มีทั้งความน่ารัก รักสงบ และมีความเป็น foodie ตัวยง ที่มีความเชี่ยวชาญด้านอาหาร ของกิน ของใช้ พร้อมสีชมพูของ foodpanda ก็แสดงถึงความสนุกสนาน พลังในการสร้างสรรค์สิ่งต่าง ๆ ความปราดเปรียวว่องไวนั่นเอง
[Advertorial]