MEA จัดกิจกรรมพนักงานอาสาสร้างสรรค์ ปรับปรุงระบบไฟฟ้าภายในโรงเรียนวัดศรีคงคารามสมุทรปราการ
![MEA จัดกิจกรรมพนักงานอาสาสร้างสรรค์ ปรับปรุงระบบไฟฟ้าภายในโรงเรียนวัดศรีคงคารามสมุทรปราการ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1725/8629738/876479.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
MEA หรือ การไฟฟ้านครหลวง จัดกิจกรรมพนักงานอาสาสร้างสรรค์ (MEA Volunteer) โดยกลุ่มไฟฟ้าเพื่อสังคม จัดกิจกรรม "โรงเรียนสดใสจากน้ำใจ กฟน." โดยดำเนินการปรับปรุงระบบไฟฟ้า ติดตั้งโคมส่องสว่างโซลาร์เซลล์ เพื่อส่งเสริมการใช้ไฟฟ้าอย่างมีประสิทธิภาพและปลอดภัย ตลอดจนซ่อมแซมและเปลี่ยนสุขภัณฑ์ห้องน้ำนักเรียน จัดทำสนามเปตอง มอบทุนการศึกษา อุปกรณ์การเรียนการสอน และเลี้ยงอาหารกลางวัน เมื่อวันที่ 24-25 กันยายน 2565 ณ โรงเรียนวัดศรีคงคาราม จังหวัดสมุทรปราการ
ทั้งนี้การจัดกิจกรรมพนักงานอาสาสร้างสรรค์ดังกล่าว มีจุดประสงค์เพื่อส่งเสริมสังคมแห่งการให้ สนองต่อนโยบายการทำงานจิตอาสาพระราชทานของกระทรวงมหาดไทย และสนับสนุนให้พนักงานนำความรู้ความสามารถหลักของตนมาสร้างสรรค์ กิจกรรมสังคมและสิ่งแวดล้อม
[Advertorial]