แม่เล่านาทีได้กอด "นกน้อย" ตัวตึงระยอง ขอรับกลับมาอยู่บ้าน สัญญาจะเยียวยาลูกให้ดี
![แม่เล่านาทีได้กอด "นกน้อย" ตัวตึงระยอง ขอรับกลับมาอยู่บ้าน สัญญาจะเยียวยาลูกให้ดี](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1728/8642878/tagline-template(2).jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
จากกรณีคลิปไวรัล "นกน้อย" สาวตัวตึงระยอง ที่มีอาการป่วยจิตเวช เดินเคาะแกลลอนเป็นจังหวะ เพื่อขอเงินจากชาวบ้านและนักท่องเที่ยว บริเวณหาดแหลมเจริญ จ.ระยอง จนได้รับความสนใจจากชาวเน็ตจำนวนมาก แต่ต่อมามีกระแสเตือนว่า หญิงสาวคนดังกล่าวเป็นบุคคลอันตรายเคยใช้มีดขู่ หากขอเงินแล้วไม่ได้ ไล่ทุบรถชาวบ้าน แต่คนในพื้นที่ออกมาแย้งว่า นกน้อยไม่ได้เป็นอันตรายอย่างที่คนในโซเชียลบอก กระทั่งหน่วยงานได้เข้ามารับตัวนกน้อย ไปรักษาอาการป่วยทางจิต
ล่าสุดวันนี้ แม่ของ "นกน้อย" ชาว อ.เกาะจันทร์ จ.ชลบุรี เปิดร้านขายอาหารตามสั่ง เปิดเผยกับผู้สื่อข่าวว่า ตั้งแต่ นกน้อย เกิดมาก็ไปอยู่กับพ่อ มีครอบครัว มีลูก 4 คน เป็นผู้ชาย 3 คน หญิง 1 คน
จนได้มารู้ว่านกน้อย เข้าไปพัวพันกับยาเสพติด กระทั่งช่วงปี 63 นกน้อย ก็ได้มาหาตนเองเพื่อจะมาขออยู่ด้วย สภาพตอนนั้นติดยาอย่างหนัก ตนให้ลูกหลานช่วยกันดูแล จนนกน้อยดีขึ้นมา ต่อมานกน้อยไปมีแฟน หนีออกจากบ้านไปนานกว่า 6 เดือน ตนยังออกตามหา จนมีคนบอกว่าเคยเห็นนกน้อยไปอยู่ที่ จ.ระยอง ตนเองรีบขับรถไปตามหาแต่ก็ไม่เจอ
จนมารู้ว่า มีคนถ่ายคลิปนกน้อยลงในโซเชียลจนโด่งดัง และทราบว่า เจ้าหน้าที่ พม.และศูนย์คุ้มครองคนไร้ที่พึ่ง นำตัวลูกสาวส่งโรงพยาบาล ตนก็รีบเดินทางไปหาทันที กอดลูกด้วยความดีใจ และจะขอรับตัวกลับมาดูแลที่บ้าน ซึ่งหลังจากที่นกน้อยกลับมาอยู่บ้านแล้วก็จะดูแลอย่างดี และจะค่อยช่วยฟื้นฟูให้เขากลับมาเป็นเหมือนเดิม