สวดยับ วันเด็กเมืองนราฯ ตำรวจสาธิตปราบฝูงชน โชว์ภาพเยาวชนกระโดดถีบชุลมุน (คลิป)
![สวดยับ วันเด็กเมืองนราฯ ตำรวจสาธิตปราบฝูงชน โชว์ภาพเยาวชนกระโดดถีบชุลมุน (คลิป)](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1747/8739938/mob.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
กลายเป็นกระแสวิพากษ์วิจารณ์ ภายหลังแฟนเพจตำรวจ สภ.เมืองนราธิวาส เผยแพร่ภาพกิจกรรม งานวันเด็กแห่งชาติ 2566 ที่จัดขึ้นบริเวณหาดนราทัศน์
ภาพและคลิปวิดีโอจากประชาชน พบว่ามีการสาธิตปราบจลาจล และปล่อยให้เยาวชนร่วมต่อสู้กับเจ้าหน้าที่ดังกล่าวด้วย
ภายหลังมีประชาชนโพสต์ข้อความวิพากษ์วิจารณ์กิจกรรมดังกล่าวจำนวนมาก หลายคนตั้งคำถามถึงความเหมาะสม และระบุว่ากิจกรรมสาธิตปราบจลาจลเป็นกิจกรรมที่ปลูกฝังความรุนแรงให้แก่เด็กและเยาวชน
ท้ายที่สุดแฟนเพจ สภ.เมืองนราธิวาส ได้ลบภาพดังกล่าวออก ในขณะที่เครือข่ายทวิตเตอร์ และ Tiktok ยังคงมีการเผยแพร่คลิปกิจกรรม และมีประชาชนเข้าไปแสดงความคิดเห็นต่อเนื่อง