สุดอาลัย สามีเปิดแชทสุดท้าย "น้องแอน" สาวบัสโฮสเตส เหยื่อรถน้ำแข็งพุ่งชนรถทัวร์
![สุดอาลัย สามีเปิดแชทสุดท้าย "น้องแอน" สาวบัสโฮสเตส เหยื่อรถน้ำแข็งพุ่งชนรถทัวร์](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1762/8814762/pantagline-template(14).jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
(8 เม.ย.66) จากอุบัติเหตุรถน้ำแข็งยางระเบิด เสียหลักเบียดกระแทกรถทัวร์ตกข้างทาง เป็นเหตุให้พนักงานหญิงเสียชีวิตคาที่ติดภายใน ผู้โดยสารทั้งชายหญิงและเด็กกว่า 30 คนกรี๊ดร้องด้วยความตกใจ รีบปีนออกประตูฉุกเฉินและทุบกระจกตะเกียกตะกายหนี เพราะมีกลิ่นน้ำมันรั่วไหลหวั่นไฟลุกไหม้ ตรวจสอบพบบาดเจ็บ 6 ราย
โดยทราบชื่อผู้เสียชีวิตคือ นางสาวสุภากรณ์ ไชยขันตรี หรือ แอน บัสโฮสเตส ซึ่งเป็นพนักงานบริการภายในรถทัวร์ติดอยู่บริเวณด้านหน้ารถ กู้ภัยต้องใช้เครื่องตัดถ่างงัดอยู่นานกว่า 1 ชั่วโมงจึงสามารถนำร่างผู้เสียชีวิตออกมาจากซากรถได้
ต่อมาทางผู้ใช้เฟซบุ๊ก คมสันต์ สารทอง ซึ่งเป็นสามีของคุณแอน ได้โพสต์รูปภาพหน้าจอแชทสุดท้ายที่คุยกับภรรยา พร้อมระบุข้อความว่า "แชทสุดท้ายก่อนที่เธอจากไป ยังอุตส่าเป็นห่วง กลัวเราจะไม่หายเป็นไข้ ทั้งๆที่ตัวเองก็จะไม่อยู่แล้ว ขอบคุณที่คอยดูแลคอยเป็นห่วง คอยแนะนำสิ่งที่ดีๆ ถึงแอนไม่อยู่แล้ว แต่เราจะเก็บแอนไว้ในใจตลอดกาล เธอจะอยู่ในใจฉันตลอดไป"
อัลบั้มภาพ 8 ภาพ