ว้าวเลย "กบ-บรู๊ค" พาทัวร์บ้านสวนปุณณกันต์ บรรยากาศดีมาก
![ว้าวเลย "กบ-บรู๊ค" พาทัวร์บ้านสวนปุณณกันต์ บรรยากาศดีมาก](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1776/8882998/15.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
กบ สุวนันท์ พาทัวร์บ้านสวนปุณณกันต์ บรรยากาศน่าอยู่มากๆ มีทั้งฟ่าร์มเลี้ยงไก่ ปลูกผัก วิถีเกษตรกรรมมากๆ
เป็นทริปครอบครัวสุขสันต์มากๆ สำหรับครอบครัวของนางเอกรุ่นใหญ่ กบ สุวนันท์ ที่ว่างจากการทำงานขอควงแขนสามีแสนดี บรู๊ค ดนุพร และลูกๆ น้องณดา และ น้องณดล ไปสัมผัสธรรมชาติอย่างใกล้ชิดบรรยากาศร่มรื่นน่าอยู่มากๆ กับบ้านสวนปุณณกันต์
ต้องบอกว่าเป็นอาณาจักรบ้านสวนเลยก็ว่าได้เพราะมีพื้นที่กว้างใหญ่มากๆ มีทั้งฟาร์มเลี้ยงไก่ที่เด็กๆ ได้เก็บไข่อย่างเพลิดเพลิน
นอกจากนี้ยังมีฟาร์มโคนมอีกด้วย เรียกว่าเป็นการพักผ่อนของครอบครัวที่คุณภาพมากๆ จากภาพจะเห็นว่า น้องณดา เดินเก็บไข่ไก่ ส่วน น้องณดล ให้อาหารโคนมและเล่นกับน้องหมาอย่างสนุกสนาน
ซึ่ง แม่กบ ได้เขียนแคปชั่นบอกเล่าไว้ว่า "สวนสัตว์น้อยๆ ของเรา #บ้านสวนปุณณกันต์"
อัลบั้มภาพ 26 ภาพ