เผย 6 เด็ก-เยาวชนได้นั่งเก้าอี้นายกรัฐมนตรีเนื่องในวันเด็กแห่งชาติ
![เผย 6 เด็ก-เยาวชนได้นั่งเก้าอี้นายกรัฐมนตรีเนื่องในวันเด็กแห่งชาติ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/177/888880/government-house-b.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เป็นนักเรียนที่เขียนจดหมายให้กำลังใจนายกรัฐมนตรี ส่วนอีก 5 คน เป็นนักเรียนที่ได้รับรางวัลจากการแข่งขันคณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ โอลิมปิกระหว่างประเทศ
การจัดงานวันเด็กแห่งชาติประจำปี 2553 ที่ทำเนียบรัฐบาลพรุ่งนี้ (9 ม.ค.) จะมีเด็กและเยาวชน 6 คน ได้รับคัดเลือกนั่งเก้าอี้นายกรัฐมนตรี คือ ด.ญ.ธิศากร คำหาญ นักเรียนชั้น ม.2 โรงเรียนเรณูนครวิทยานุกูล อ.เรณูนคร จ.นครพนม ซึ่งเป็นนักเรียนที่เขียนจดหมายให้กำลังใจนายกรัฐมนตรี ส่วนอีก 5 คน เป็นนักเรียนที่ได้รับรางวัลจากการแข่งขันคณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ โอลิมปิกระหว่างประเทศ ประกอบด้วย นายพงศ์ภัค ภูมิวัฒน์ นักเรียนชั้น ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา นายพศิน มนูรังษี นักเรียนชั้น ม.5 โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย น.ส.พิณนรี เตี่ยมังกรพันธุ์ นักเรียนชั้น ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา น.ส.นันทนัช วุฒิไกรวิทย์ นักศึกษาคณะแพทยศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย และนายวีรภัทร พิทยครรชิต นักเรียนชั้น ม.5 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา