คนเดียวเอาไม่อยู่! ตัวเงินตัวทองแรงเยอะ ขู่ดุดันต้องล้อมจับ 4 คน ไม่พลาดส่องเลขบ้าน
![คนเดียวเอาไม่อยู่! ตัวเงินตัวทองแรงเยอะ ขู่ดุดันต้องล้อมจับ 4 คน ไม่พลาดส่องเลขบ้าน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/1777/8888806/tagline-template-update-april.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ตกใจมาก ตัวเงินตัวทองวิ่งเข้าบ้าน แรงเยอะตัวใหญ่มาก เจ้าหน้าที่ต้องล้อมจับ 3-4 คน เพราะคนเดียวเอาไม่อยู่!
เมื่อเวลา 17.00 น. วันที่ 11 มิถุนายน 2566 เจ้าหน้าที่บรรเทาสาธารณภัย เทศบาลตำบลหนองตำลึง ได้รับแจ้งประชาชนขอความช่วยเหลือตัวเงินตัวทองเข้า ที่ บ้าน บ้านเลขที่ 48/3 หมู่ 9 ตำบลหนองตำลึง อำเภอพานทอง จังหวัดชลบุรี
เมื่อไปถึงพบตัวเงินตัวทองขนาดใหญ่หลบซ่อนตัวอยู่หลังน้ำพุหน้าบ้าน ส่งเสียงดังขู่เจ้าหน้าที่จะมาจับตัว ต้องใช้อุปกรณ์คล้องแต่ก็ยังไม่ยอมให้จับได้ง่ายๆ ต้องใช้เจ้าหน้าที่ถึง 3-4 คน ในการจับตัวเงินตัวทองออกมาได้สำเร็จ
สอบถามเจ้าของบ้านบอกว่า ตกใจตัวเงินตัวทองวิ่งมาจากข้างบ้านตัวใหญ่มาก จึงโทรแจ้งเจ้าหน้าที่ให้เข้ามาช่วยจับนำไปล่อยสู่คืนธรรมชาติ
อัลบั้มภาพ 21 ภาพ